ปวดใจกับอู่ที่ไม่มีความรับผิดชอบ ขอระบาย(บ่น)ให้ฟังนิดนึงครับ รบกวนหาร้านซ่อมแอร์กับช่วงล่างให้ด้วยค

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย OrNaJa, 10 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OrNaJa

OrNaJa New Member Member

38
    0
    0
    เป็นอู่ที่ต่างจังหวัดนะครับ จังหวัดที่ผมอยู่

ความเดิมคือ เมื่อสองเดือนก่อนผมเอารถไปเช็คแก๊ส อู่เห็นเครื่องเริ่มโทรม เลยแนะนำเปลี่ยนเครื่อง

ผมก็เข้ามาขอความรู้ในบอร์ดนี้เรื่องเครื่องว่าจะลงรุ่นไหนดี แต่ปรากฎว่ายังไม่ทันสรุปทางอู่นำเครื่อง

1G ตัวเดิมกับที่ผมใช้อยู่มารอลงแทนแล้ว โดยที่ผมยังไม่ได้ตกลงว่าจะใช้เครื่องรุ่นนี้ แต่รถผมโดนถอดเครื่อง

ออกหมดเรียบร้อย ปรึกษาเพื่อนว่าจะยกออกไปทำที่อื่นหรือยังไงดี เพื่อนแนะนำว่าคำนวณแล้วค่าใช้จ่ายจะบานปลาย

ถ้ายกรถออกไปทำที่อื่น(ผมกะยกรถมากรุงเทพฯเลย) เลยตัดใจใส่เครื่องรหัสเดิมไป เรื่องต่อมาคือ อู่บอก

เกียร์ AUTO มีปัญหา รอเคลมกับเซียงกงกรุงเทพฯ รอไปรอมา เกือบ 2 เดือน แล้วสุดท้ายอู่สรุปเหตุผลให้ฟังว่า

เกียร์ไม่ได้มีปัญหา ช่างไวร์ริ่งสายไฟผิด ทำให้เกียร์ทำงานไม่ครบ เมื่อ 2 วันก่อนเพิ่งได้รับรถออกมา

ผมก็ไปโฟกัสเรื่องเกียร์อย่างเดียวเพราะกลัวเกียร์มีปัญหาโดยไม่ได้สังเกตุอาการอื่น พอขับกลับมาบ้านแล้วลองวิ่งๆดู

เจออาการที่แอร์ คือ ลมแอร์ออกเบามากๆ และแอร์ก็ไม่ตัด คือเย็นตลอด แอร์หลังออกแต่ลมไม่เย็น อีกอาการที่พบคือ

เรื่องเสียงที่ดังจากใต้ท้องรถตอนวิ่งซัก 80-100 แต่พอเลยไปแล้วเสียงจะเบาลง แต่ถ้ารถมาอยู่ที่ความเร็ว 80-100

เสียงจะกลับมาอีก เลยขับกลับไปให้ที่อู่เช็ค ทางอู่บอกว่าเรื่องเสียงดังจากใต้ท้องรถน่าจะเป็นที่โรงกลึงตัดต่อเพลาไม่ได้ศุยน์

(แล้วตอนอู่เช็คทำไมไม่แก้ให้เรียบร้อย)คืออู่ก็รู้ว่ามีอาการแต่ไม่บอก ไม่แก้ จะส่งรถเก็บเงินอย่างเดียว ส่วนเรื่องแอร์

อู่ไม่ทราบสาเหตุว่าเหตุใดแอร์ไม่ยอมตัด แถมมาสงสัยว่าอาการเป็นตั้งแต่ที่ผมก่อนเอารถเข้าไปทำที่อู่เค้า (สรุปเรื่องแอร์

เหมือนอู่จะไม่รับรู้เพราะเค้ายืนยันว่าร้านแอร์ที่ส่งไปทำ ทำแค่เติมน้ำยาไม่ได้ยุ่งอย่างอื่น แถมวันที่ผมเอาไปให้แก้งาน

มีการไล่ให้ผมกลับก่อน เพราะลูกค้าเยอะ ช่างไม่พอ รอวันช่างว่างค่อยกลับมาทำ คงพอละกับอู่ประเภทนี้อย่าได้เจอกันอีกเลย

สุดท้ายนนี้รบกวนพี่ๆแนะนำอู่ที่จะแก้เรื่องแอร์กับเสียงที่ดังจากใต้ท้องรถให้ทีครับ เพราะอังคารหน้าผมกะจะเข้ากรุงเทพฯ จะเอารถไปทิ้งไว้ให้ทำเลย ไม่อยากทนขับแบบนี้ ท้ายสุดขอบคุณมากครับที่เข้ามาอ่านผมบ่น(เพราะไม่รู้จะบ่นที่ไหน:cry:

2. pcman

pcman Guest

0
    0
    0
    แนะนำอู่ชัยรุ่งเรืองที่ถนนนิมิตรใหม่ครับ ใช้บริการประจำ

3. laooal

laooal New Member Member

13
    0
    0
    ใช่ครับ ไปหาเฮียตือเลยครับ อู่ชัยรุ่งเรือง ถนน นิมิตรใหม่ โทร 08-9501-1507
    เปิดทุกวัน หยุดวันอาทิตย์สุดท้ายของเดือน วันเดียวครับ

4. OrNaJa

38
    0
    0
    ขอบคุณมากครับที่แนะนำ

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เอ๊กซ์ ไปวางเครื่องอะไรมา ถ้าบล็อคเดิม ทำไมต้องตัดต่อเพลากลาง ถ้าเข้ากทม. ลองปรึกษา เพื่อนๆดู ไปทีไหนดี หรือจะอู่เฮียตือ เอ็กซ์ก็รู้จักแล้วนี่ เคยใช้บริการ ไม่ใช่เหรอ ยังไงลองโทรคุยดูก่อนก็ได้นะ

6. OrNaJa

38
    0
    0
    ตอนนี้รถไปจอดอู่เฮียตือแล้วครับพี่เอก พอดีอาทิตย์ที่ผ่านมางานยุ่งๆเลยไม่ได้เข้ามาบอร์ดเลย แถมยังลืมโทรฯไปถามอาการรถว่าเป็นยังไงบ้าง -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้