ขออธิบายและทำความเข้าใจเรื่องการขายอะไหล่และสินค้าในบอร์ดนิดนะคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ก๊วยเจ๋ง@ASIMO, 10 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เรียนเถ้าแก่และพ่อค้าผุ้มีอุปการะคุณทุกๆท่านคับ สำหรับพ่อค้าที่ค้าขายกันประจำในบอร์ดนี้คงจะทราบกันดีทุกท่านอยู่แล้ว แต่สำหรับท่านที่เพิ่งจะมาลงขายสินค้าในบอร์ดนี้ อาจจะไม่ทราบ หรือไม่เข้าใจ ไม่เป็นไรคับ คืองี๊ เราได้จัดหัวข้อเฉพาะสำหรับไว้สำหรับซื้อขายอะไหล่ ของแต่ง ไว้ทางด้านบนของบอร์ดคับเพื่อความเป็นระเบียบและความสะดวกสำหรับทุกคนอย่างเต็มที่ และไม่มีการลงขายในบอร์ดกลางนะคับ ยังไง ถ้าต้องการจะลงขายของ รบกวนเช็คหัวข้อด้านบนซักนิดนึง แล้วท่านจะไม่เสียประโยชน์ในการขายของท่านเพราะกระทู้มันจะไม่หายไป ค้าขายดี มีกำไรทุกท่าน ขอบคุณคับ

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ถ้าผู้ค้าเข้ามาอ่านก็จะเข้าใจ ถ้ามองข้ามไปก็เหมือนเดิม

3. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ผมก็ช่วยบอกไปหลายเจ้าละ มายำ้อีกทีก็ดีครับ

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    จะต่อรองกับ คนแบบนี้ทำไม หา

5. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ่พ่อค้าบางคนลงขายซ้ำๆกันซะทุกหน้าเลยล่ะคร๊าบบบ แต่ก็ถือว่าทำตามกฎลงขายในกระทู้ซื้อขาย

6. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    อย่าลืมลงราคากันด้วยนะ

เอ.......หรือตั้งใจ ไม่ได้ลืม

:p

7. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    งั้นผมก็ขอฝากบอก Mod ให้ไปบอกพ่อค้า ที่ลงขายของเดิมๆๆ แต่อัพกระทู้ทุกหน้าหน่อย
    เปิดไปที่ไรเจอแต่เดิมๆๆ
    เช่น หน้า 4 ลงไว้แล้ว พอกระทู้ขึ้นหน้า 5 ก็ไปลงอีก

8. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

อันนี้ปัญหาโลกแตกคับ เชื่อว่าคนขายของหน้าเดิมๆทุกคนในนี้รู้ดีแก่ใจอยู่แล้ว ถ้าตีพวกที่ลงซ้ำๆมาเรียงต่อกัน น้าจะมี 3หน้าขึ้น และปัญหานี้เกิดจากผู้ซื้อร้องเรียนทั้งนั๊น เถ้าแก่เข้ามาอ่านก็ช่วยๆกันหน่อยละกันคับ ถ้าของคุณ แมสจิง ดีจริง ไม่ต้องอัพมาก คนเค้าต้องความนหาจนเจอคับ

9. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ถ้าอยากลงทุกหน้า เอาลิ้ง มาแปะไว้ก็พอน๊า

10. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

833
    158
    0
    ตรงไหนอ่านแล้วสงสัย พิมพ์ถามได้เลยนะคับ ไม่เบื่อที่จะตามลบนะ แต่เบื่อมากกว่าถ้าอธิบายแล้วไม่พร้อมที่จะเข้าใจ

11. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    ช่วยกัน ช่วยกัน...

12. TaKuMi@EK

TaKuMi@EK New Member Member

33
    0
    0
    ผมเซ็งคนที่ไม่ลงราคาด้วย ของบางอย่างน่าโดนมาก แต่ไม่ลงราคา หมดรมณ์จะซื้อเลย - -*

13. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    อีกเรื่องคือเรื่องการลงราคา บอกแล้ว ย้ำแล้ว ก็ยังมีคนไม่ทำตาม

ผมคิดว่าต่อไป mod จะลบกระทู้ที่ไม่ลงราคานะ เพื่อประโยชน์ของทั้งผู้ซื้อ-ขาย

ไม่งั้นจะมีปัญหาต่างๆตามมาอีก ใครมีข้อเสนอหรือแย้ง พิมพ์ลงได้เลยครับ รับฟังความเห็น

14. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เห็นจะลบ ๆๆ ๆ ๆ ๆ

กันมานานแล้วนิ

ไม่เห็นทำซักที

15. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0

แหม ใจร้อนเป็นวัยรุ่นเลย

เราไม่อยากทำหรอกครับ ถ้ามันไม่จำเป็น ถ้าไม่ปรับปรุงตัว มันก็ต้องทำ

16. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

833
    158
    0

กระทู้นี้ต้องการให้ผ่านตาทุกคนบ้าง ขอไม่ปักหมุดนะ ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยคับ

17. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

กระทู้ของท่านอื่นเป็นยังไงไม่ขอวิจารณ์ครับ :bounce: :bounce:

ของผมมีแต่หน้าแรกกับหน้าสุดท้ายครับ..ถ้าจะอัพกระทู้หน้าใหม่..จะตามลบหน้าสุดท้ายที่ตกไปครับ

เสียเวลานิดนึงแต่บอร์ดไม่รก..ดูกันสบายๆ

18. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    รับทราบครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้