มีเรื่องจะถามอีกเรื่องกล่อง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย -DeW-(RR), 8 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    คือ ตอนนี้รุ่นน้องผมมี harness สำหรับ แปลง power-fc สำหรับ อีโว 5 มาใส่ อีโว 3 ได้เลย

แต่คราวนี้ ผม เจอ power-fc ของ 7 แล้ว ของชุดนี้มีครบ map สำหรับ power-fc 2 bar พร้อม ชุด โซลินอย ปรับบูส พ่วงกลับกล่องได้เลย

ผมเลยอยากจะเอา power ของ 7 มาใส่ เลยอยากรู้ว่าเวลาเอากล่อง 7 มาใส่ 5 6 แก้เยอะไหมเพราะ sensor ต่างๆ มัน สลับ pin กัน

ก็เลยลัง เล เอะ เอาชุดนี้มาใส่ดีไหม ถ้าแก้นิดหน่อย เพราะเคยเห็นคนทำใส่อยู่ เมืองนอกก็ลองหาข้อมูลก็มีคนทำกัน

และ อีกอย่าง จูนเนอะร์บอก fc ละเอียดกว่ากล่อง เงิน up pro แต่ลูกเล่นสู้ไม่ได้

คิดไม่ออกช่วยผมคิดหน่อย ครับ

แล้วก็เรื่อง จูนเนอร์ กับใครดี

มีหลายตัวเลือกมาก

ช่างเฟค revtex

ปอวัฒนา

พี่ตุ๋ย

พี่หน่อง

ทำรถทีมึนไปหมด

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เดี๋ยว วันจันทร์ ดูให้ครับดิว ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเท่าไรเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้