ถ้าอยากจะโมซักนิดหน่อย

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Sulphuric acid, 7 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    รถผม 8 MR ตอนนี้เดิมหมดทุกอย่างมีท่อเส้นเดียว ถ้าอยากได้ซัก 350 ม้าที่ล้อแบบเหนียวไม่พังแน่ๆ เปลี่ยนแคม HKS In 264 / Out 264 = lift 10.8 / 10.3 คลัทช์ 2 แผ่นซักชุด ปั๊มติก+รีแฟลทกล่อง เท่านี้พอไม๊ครับ หรือต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มอีกช่วยแนะนำหน่อยครับ ถ้างบไม่สูงมากเผื่อจะรอทำพร้อมกันทีเดียว แล้วช่วงล่างตอนนี้เป็นโช๊ค rallyart กระบอกสีขาวเอาอยู่ไม๊ครับถ้าแรงม้าแค่นี้ หรือท่านใดมีอะไรแนะนำนอกเหนือจากนี้บอกได้เลยนะครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ดูตามของที่จะใส่ไป น่าจะได้350+- นิดหน่อยตามที่ตั้งไว้นะครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    พวกฟร้อนไปป์ ก็ช่วยได้นะครับ

4. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    ถ้าเน้นประหยัด ครัชยังไม่ใช่สิ่งจำเป็นครับ350ม้ายังรับได้ แคมน่าจะเล่น272ไปเลย
    เพราะแคมของHKS272นั้นรอบเดินเบาสบายๆไม่ลำบากอยู่แล้ว กำลังรอบต่ำยังมีอยู่ ไม่เชื่อหาลองขับรถคันที่ใส่ดูได้ครับ

สรุปนะครับ350ม้า ฟลายวิล
    แคม272
    รีแฟรช
    ปั๊มติ๊ก
    ปรับบูสไฟฟ้า

ทั้งหมดนี้งบไม่เกินครึ่งแสนทำได้สบายๆครับ

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ถ้าจะเอาม้าที่ล้อ จากข้างบน ลองเปลี่ยนหัวฉีดใหญ่หน่อยด้วยนะ ผมว่าน่าจะได้นะ

6. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    แคม 272 ผมขับโครตลำบากเลยครับ

7. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    ของน้องParnไม่ได้ใช้รีแฟรชกล่องนี่ครับ ถ้ารีแฟรชนี่ขับสบายกว่าใส่กล่องแต่งเยอะครับ
    อีกเรื่องนึงอยู่ที่คนตั้งแคมด้วยครับ

8. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    รถป้านโบมันใหญ่ด้วยนี่คับ มันก็รอเทอร์โบมา รอบมันก็จะไม่เหมือนโบเดิมนะคับ
    รถผมใส่hks 272 ก็ประทับใจนะคับ เสต็ปที่ว่ามาคล้ายๆ รถผมเลย
    ลองใส่เอาเลท+ฟอนไปป์อ่ะคับ มาดีกว่าเดิมแน่คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้