ถามเรื่องหัวเทียนครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย gipson, 8 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gipson

gipson New Member Member

47
    4
    0
    EK 96 เครื่องเดิมไม่ได้ติดแก็ส ควรใช้หัวเทียนยี่ห้ออะไร และเบอร์ไรดีครับ เพราะตอนนี้รอบไม่นิ่ง ถ้าเปลี่ยนใหม่มันจะแก้ได้ไหมครับ
    และจำเป็นต้องเปลี่ยนบ่อยๆไหมครับ

2. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    NGK อิลิเดียม เบอร์ 7 ไฟเเรงมาก ทนความร้อนสูง เหมาะสำหรับ รถที่ต้องลากรอบสูงๆเเบบ HONDA คับ ผมใช้อยู่

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    avs ก็น่าจะดีนะครับเห็นรถแข่งใส่กันเยอะ

4. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ถ้าเดิมๆแล้วรอบไม่นิ่ง มันก็มีหลายปัจจัยที่ทำให้เป็นนะ
    พวก ลิ้นปีกผีเสื้อ ตัวช่วยรอบ กรองอากาศ กรองเบนซิล....
    บางทีมันเกี่ยวกันหมด

ผมมี NGK อยู่ชุดนึง สภาพยังแจ่มอยู่
    ถอดออกเพราะมาใส่ 4เขี้ยวของบอช
    สนใจเอาไปใส่ได้นะ
    ผมอยู่แถวสีลมครับ

5. m_abac

m_abac New Member Member

20
    0
    0
    รถติดแก๊สใช้หัวเทียนไม่ต้องแพงหรอกครับ เน้นเปลี่ยนบ่อยดีกว่า แนะนำ platinum เบอร์6 ([FONT=&quot]BKR6EGP) ตัวละร้อยกว่าบาท ราคาถูกกว่าเป็นครึ่งนึงของ iridium
    [/FONT]รอบไม่นิ่งมีหลายสาเหตุ อันดับแรก ๆคงมาจากลิ้นปีกผีเสื้อ

6. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    เวะมาสืบความรู้หน่อยคร้าบบบบ

7. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ทำทุกอย่างเเล้ว อย่าลืมตั้งวาวล์ ด้วยนะคับ จารู้สึกเหมือนรถมันมีกำลังอัดมากขึ้นเลย
    ผมเพิ่งไปทำมาเหมือนกัน ขับมันส์ขึ้นเยอะ

8. เพิ่งรู้ว่าเปลี่ยนหัวเทียน แล้วไฟมันจะแรงขึ้นได้ด้วย

9. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    ผมติด lpg เพิ่งไปซื้อมายังไม่ได้เปลี่ยนเลย
    BKR6E11 4 หัว 260 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้