ใครมีไอเดียทำสติกเกอร์ข้างรถ สวยๆ บ้างครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย lek, 1 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lek

lek New Member Member

12
    0
    0
    อยากดูเป็นแนวทางครับ หรือใครมีรูปสวยๆ ก็ช่วยโพสต์ให้ดูหน่อยนะครับ

2. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
  3. slash123

slash123 New Member Member

107
    6
    0
    ผมก็ตัดติดเองแต่เป็นลายง่ายๆๆก่อนครับ... เริ่มจากหาแบบตัวอย่างมา.. ถ่ายรูปรถด้านข้างของเรา...ที่ต้องการติด ใช้ Photo shop ตัดรูปสติกเกอร์ที่ต้องการมา ทาบกับด้านข้างรถเราดูว่า พอใจหรือป่าว..... ลองเปลี่ยนไปเรื่อยๆๆครับ ใช้งบ แค่ไม่กี่ร้อย เอง ถ้าเทียบเคยลองไปถามราคา แบบง่ายๆๆ ยังเล่นข้างละพันเลยครับ ไม่ติดให้ด้วยนะ..

4. hiend

hiend New Member Member

1
    0
    0
    up ครับ

5. norraphon

norraphon New Member Member

6
    0
    0
    บางส่วนครับ

6. pongsak4034

pongsak4034 New Member Member

33
    1
    0
    ผมไปเดินที่อาคารศรีวรจักรมาแล้วเจอสติดเกอร์ข้างรถราคา 200 บาท(2ข้างนะ)
    เลยคิดไอเดี่ยใหม่จึงได้ซื้อมาลงมือทำ
    ผลก็ออกมาตามที่เห็น
    :( :( :(

7. slash123

slash123 New Member Member

107
    6
    0
    ของผมที่ทำไว้เป็นแบบนี้แหละครับ.... ง่ายๆๆ แต่ได้ใจความ หุหุหุ:D

8. golfy_hi

golfy_hi New Member Member

14
    0
    0
    200 ก็สวยได้นะเนี่ย พี่พงสุดยอด

9. MinGkaJ

MinGkaJ New Member Member

89
    1
    0
    :D :D ว่างๆลองทำมั่งดีก่าา แต่รถผมมันมีคิ้วดำคาดตรงกลางอ่ะ มันเเหม่งๆไงไม่รู้ :) :)

10. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  11. ampmy

ampmy New Member Member

59
    1
    0
    แล้วแต่ชอบ

12. avalanche

avalanche New Member Member

18
    0
    0
    ลายไทยลงทอง(ทองคำเปลว)ดิ่แจ่ม.. ยิ่งรถ พื้นดำนะ สุดยอด... ลงทองแล้วพ่นแล็กเกอร์ ทับ...

13. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    ในรูปผมเลยครับ อยากทำอยู่...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้