โคมสปอร์ตไลท์ร้าว มันเป็นเรื่องปกติหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Vasuta.com, 7 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    โคมสปอร์ตไลท์ร้าว มันเป็นเรื่องปกติหรือเปล่าครับ

ผมซื้อมาจาก วรจักร ก็ ประมาณ 700 กว่าๆ (จำราคาไม่ได้)
    ใส่ช่วงพายุเริ่มเข้าพอดี ตั้งแต่วันนั้น ถึงวันนี้
    มีทั้งฝนตก น้ำท่วม ผมก็เปิดตลอด (ตั้งต่ำๆ ไว้ และเปิดเฉพาะฟ้ามืด)
    มาวันนี้ บังเอิญไปก้มๆดู พบว่าโคมมันร้าวทั้ง 2 ข้าง (แต่ยังไม่แตก)
    มันเป็นเรื่องปกติหรือเปล่าครับ หรือเป็นที่ยี่ห้อ

ขอบคุณครับ

2. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ไม่ปกติครับ คงต้องหายี่ห้อดีหน่อยมาใช้งานครับหากจะใช้ยาวๆ เช่น bosch piaa raybrig ........

3. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    เห็นด้วยครับ ส่วนมากสปอร์ตไลท์มียิ่ห้อจะแต่ยากกว่า เพราะเนื้อกระจกจะดีกว่าครับ Piaa ก็โอนะครับ แต่ถ้าโดนหินหนักๆ ก็ไม่รอดเหมือนกันครับ (เพราะพังไปแล้ว)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้