กำลังอยากจะได้U12ครับแต่มีข้อสงสัยหลายอย่าง

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Unregistered, 7 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    ใครเล่นเอ็มบ่อยๆขอเมล์ไว้ปรึกษาทีครับอยากรุ้รายละเอียดรถให้มากกว่านี้และก็ยังมีข้อสงสัยหลายจุด หรือแอ๊ดมาก็ได้ครับ [email protected]

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: ครับ..........

ผมไม่ได้เล่น M ครับ........

3. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    คงต้องหาข้อมูลจากในเวปนี้หละครับ

ผมก็ไม่ได้เล่น M เหมือนกัน

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ผมไม่ได้เล่น m ครับ......อิอิ........เมล์มาก็ได้ครับ.........
    [email protected]

5. Unregistered

0
    0
    0
    อ่านั้นผมขออนุญาติถามในกระทู้นี้เลยละกันนะครับ

-เครื่องSr18 นี่ดีมั้ยครับและอะไหล่จะหายากกว่าSr20 มั้ยครับ
    -ตัวที่เป็นกระจกแบบมือหมุน สามารถเปลี่ยนเป็นกระจกไฟฟ้าได้มั้ยครับ(ถ้าแปลงได้ราคากลางประมาณเท่าไหร่ครับ)
    -และพวกเรื่องเครื่องยนต์-ตัวรถมีวีธีเช็คเบื่องต้นอย่างไรมั่งครับ(พอดีไม่เคยเล่นรถยนต์อ่ะคับ)พอคร่าวๆก็ได้ครับ

รบกวนพี่ๆทุกคนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

6. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืม ไม่ได้เล่นMเหมือนกันครับ แต่ที่ถาม ตามความคิดผมนะ... SR20อะไหล่จะเยอะกว่านะ
    ส่วนเรื่องกระจกนั้นน่าจะแปลงได้นะครับ อื่นๆไม่มีความเห็นครับ

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: ตอบข้อถามเป็นข้อๆ นะครับ
    - SR18 ดีไหมครับ...... ขอตอบว่าดีครับ......... อะไหล่หายากกว่า SR20 ไหม.....
    ขอตอบว่า อะไหล่หายากกว่า SR20 แน่นอนครับ คิดง่ายๆ ว่า ผลิต SR20 3 เครื่อง
    จะผลิต SR18 1 เครื่อง อะไหล่ของ SR18 ก็จะน้อยกว่า SR20 ไปตามสัดส่วนครับ

- ตัวกระจกมือหมุน สามารถเปลี่ยนเป็นกระจกไฟฟ้าได้ครับ ทำได้ทั้งแบบหาชุดแผงประตู
    แผงควบคุมกระจกไฟฟ้า และชุดรางกระจกของ U12 เครื่อง 2000 มาใส่ หรือจะหาชุด
    ยกกระจกแบบไฟฟ้าภายนอกมาติด ก็สามารถ(แปลง)ทำได้ครับ...... ราคาไม่ Sure ครับ

- ถ้าไม่เคยซื้อรถมือสอง หรือรถเก่า แนะนำว่า ให้หาคนทำพวก Tent รถ ไปช่วยดู
    จะง่ายที่สุดครับ เพราะเค้ามีอาชีพพวกนี้อยู่แล้วครับ...... :eek:

8. Unregistered

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆคำตอบครับผม

9. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิ

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ไรหรา..........

11. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    เวปนี้รู้สึกใช้ สระ อิ เปลืองจังนะครับ

5555

12. Unregistered

0
    0
    0
    ..

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=614739 คันเนี้ยแหละคับว่าจะไปดูตัวจริงๆวันเสานี้ครับ
    สภาพดูจากรูปโดยรวมเป็นไงมั่งครับ กะว่าจะค่อยๆเอามาเก็บงานไปเรื่อยๆอ่ะครับ (พอดีงบน้อย)อิอิ comment หน่อยนะครับ

13. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    กันชนหน้านิสโม่ ไฟท้ายนอก กระจังหน้ารังผึ้ง แต่ผมไม่มีคอมเม้นครับ

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    - จากรูป......... ตัวรถน่าจะเป็นรถเครื่อง 1800 มาก่อน
    รายละเอียดกันชน, mag, ชุดแต่ง อื่น อันนี้ไม่ comment นะครับ

- จากคำอธิบาย เอาช่วงล่างหลังของเครื่อง 2000 ที่เป็นพวกชุด Disc มาใส่
    ซึ่งถ้าการดัดแปลงระบบเบรคกับช่วงล่างหลังไม่ดี จะอันตราย ครับ.....

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ซื้อรถมือ 2 ต้องเปรียบเทียบสภาพของจริง กับ ความพอใจในการซื้อการขายอีกทีนะครับ

:eek:

15. kulkorat

kulkorat New Member Member

7
    0
    0
    ขอถามหน่อยนะคับ คือ บลูเบร์ด ที่ใช้อยู่ ลูกหมากหน้าหลัง มันสึกหมดแล้วไม่ทราบว่าจะหาชื้อ ลูกหมาก ได้ที่ไหนคับ

16. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ร้านอะไหล่ทั่วไปน่าจะมี ผมซื้อสระบุรีอะไหล่อะคับ ปล.อยู่สระบุรี

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    ประทานโทษครับ Bluebird ที่ใช้อยู่เป็นรุ่นไหน ปีไหนอ่ะครับ.....

:eek:

18. kulkorat

kulkorat New Member Member

7
    0
    0
    ร้านอะไหล่ทั่วไปน่าจะมี ผมซื้อสระบุรีอะไหล่อะคับ ปล.อยู่สระบุรี

อยู่ใกล้ๆกันเลยอะว่างๆน่าจะได้เจอกันนะคับจะขอคำปรึกษาหลายเรื่องเลยละคับ

19. Unregistered

0
    0
    0
    ..

คันดำไปดูสภาพจริงมาละครับ สงสัยต้องปล่อยไปก่อน กำลังจะไปดูอีกคันนึงครับแต่เจ้าของรถบอกว่าไฟรั่วจอดข้ามคืนแล้วแบตหมด หลักๆน่าจะเป็นที่อะไรครับ ใครใจบุญตอบทีค๊าบบบบบบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ อยากขับU12ใจจะขาดแล้ว อิอิ

20. lhong_bb008

3,009
    13
    0

21. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ก้อน่าจะตามสภาพอะคับ สายไฟอาจะกรอบ แตก เลยทำให้ไฟลงกราวน์ที่จุดอื่น
    เก็บไฟไม่อยู่ หรือแบตเสื่อม...ต้องเช็คดูคับ

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

23. Unregistered

0
    0
    0
    .

ยังตามหาU12อยู่ครับใครเจอหรือว่าใครขายช่วยบอกทีนะครับ หาเรื่อยๆครับเก็บตังเรื่อยๆด้วย อิอิ

24. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

ถ้าอยากได้อยู่ลองโรมาตามเบอร์ลายเซ็นครับ

25. Unregistered

0
    0
    0
    ..

เสานี้กำลังจะไปดูอีกคันนึงคับ สภาพจากรูปก็พอถูไถครับ วาง sr20ไม่โบ ออโต้ ติดแก๊ซ(มิ๊กเซอร์) แล้วไอแก๊สมิ๊กนี่มันใช้ได้ปกติกับ sr20 ป่าวครับ หรือว่าเป็นหัวฉีดจะดีกว่าครับ

26. Unregistered

0
    0
    0
    ..

ครับเดี๊ยวติดต่อไปครับ

27. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อ้าว...........ขายกันซะงั้น อิอิ

28. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

รอจนนาทีสุดท้ายพี่ เสียดาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้