สุดทนกับ สน.บางมด จริงๆครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย popdemonic, 27 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    แทบทุกวันจะได้ยินคนร้องเรียนตลอดเลยเรื่องด่าน สน.บางมด

ตั้งด่านทุกวัน มอเตอร์ไซด์ หรือรถยนต์ทุกประเภทที่สัญจรไปมา

โดนจับแถมจะ"ยึดรถ" ท่าเดียว ไล่ให้ไปเสียค่าปรับโดยต้องนั่งรถ

ไปอีก60บาท ไปเสียค่าปรับ โดยปกติ เมื่อออกใบสั่ง สามารถไปชำระ

ภายหลังได้แต่มีที่สน.นี้ที่เดียวที่เคยเจอว่า โดนใบสั่งแล้วต้องไปเสีย

เลยทันที ไม่เช่นนั้นอายัดรถ มีหลายๆคนโดนกระชากกุญแจรถออกไป

ทั้งมอเตอร์ไซด์ รถยนต์ อยากจะถามว่าคุณมีสิทธิ์อะไรมายึดรถของประชาชน

มีสิทธิ์อะไรที่จะต้องบังคับให้ประชาชน ต้องไปเสียค่าปรับเดี๋ยวนั้นในเมื่อคุณ

ออกใบสั่ง ประชาชนก็ยังสาารถใช้รถได้และไปเสียค่าปรับทีหลัง บางคนต้องเสีย

เวลาทิ้งรถ แล้วนั่งรถไปหยิบยืมเงินมาเพื่อมาเสียค่าปรับเป็นพันบาท แต่ยังดี

ที่ด่านนี้ยังมีออพชั่น จ่ายน่าจุดปรับ ครั้งละ500บาท ไม่เช่นนั้นจะต้องไปเสีย

ค่าปรับที่โรงพัก เข้าหลวงเอาเป็นพันบาท แถมต้องต่อรถอีก2กิโลไปเสียค่าปรับ

แล้วต้องนั่งรถเอาใบเสร็จมายืนยัน ณ ด่านนี้ ผมเองทนพฤติกรรม สน.นี้มานาน

มากๆแล้วครับ ตั้งด่านมันทุกวัน รถก็ติดเพราะไอ้ด่านนี้ วันไหนไม่มีตั้งด่านรถโล่ง

วันไหนรถติด สันนิษฐานได้ว่ามันตั้งด่านกันอีกแล้ว ประชาชนย่านบางมด ย่าน

บางขุนเทียน จะทราบดีครับเรื่องแบบนี้มีมานานแล้ว ประชาชนทำผิดเนี่ยไม่ได้

เลย แต่เจ้าหน้าที่ ขับมอเตอร์ไซด์ไม่ติดป้ายเหล็กไม่เป็นไรครับ ผมมีรูปเอาไว้

ว่าจะหามาโพสต์อยู่ หัวหมวกโชว์หราว่า สน.บางมด ยิ่งเขาทำให้คนท้องที่

ชังเท่าไหร่ เขาก็จะยิ่งโดนจับผิดมากขึ้นเท่านั้นครับ

ปล. เจ้าหน้าที่เป็นผู้บิดกุญแจรถจากยานพาหนะด้วยมือตัวเองเลยนะครับ

ส่วนใหญ่แกจะกล้าทำแบบนี้กับชาวบ้านที่สัญจรไปมา แต่ถ้าเจอ

ประชาชนที่รู้กฎหมายดูมีการศึกษาเขาจะไม่กล้าปฎบัติเช่นนี้ เพราะ

ทราบอยู่แล้วว่า ประชาชนสามารถฟ้องเจ้าหน้าที่กลับในเรื่องฐาน

ลักทรัพย์ได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2011
    INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  2. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    อันที่จริงมันน่าจะอนุโลมนะ ถ้าทำแบบนี้มันนั่นแหละโจร ปล้นประชาชนกินไปวันๆ
    ถ้าคนหาเช้ากินค่ำ ขับมอไซไปส่งลูก ได้เงินวันละร้อยกว่าบาท ไม่มีจ่ายมันจะทำไง
    ก้อ อ่านะสังคงเสื่อมทรามเพราะอย่างนี้แหละ
    มานเปนเรื่องจิงครับถึงจะแรงไปหน่อย ขออภัย อิ อิ

3. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ผมว่าถ้าเป็นแบบนี้แล้วยิ่งมีรูปถ่ายไว้เป็นหลักฐานด้วยส่งเรื่องไปข่าว 3 มิติช่อง 3 เลยดีกว่าครับ ให้เค้ามาแอบถ่ายพฤติกรรมโจรที่ว่า ออกสื่อไปเลย แบบนี้มันต้องแฉครับ ผมก็อยู่โซนใกล้เคียงเคยเจอเหมือนกันครับ แต่ดีนะครับว่าตอนนั้นรถเพื่อนผมมีเอกสารทุกอย่างครบเอาผิดอะไรไม่ได้เลยปล่อยไป

4. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    เลวมากๆคับ ตร ไทย

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  6. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    เอาไปข้อมูลที่มีส่งให้สรยุทธเลยครับ ให้ทางรายการแอบซุ่ม ไปเลยครับ แล้วถ่ายเป็นหลักฐาน เอามาประจานทางทีวีเลยครับ ได้โดนกันซ่ะบ้างไอ้พวกนี้ มีตำรวจไว้รังแกประชาชนชัดๆ

7. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ธรรมดากูก็เกลียดพวกมึงจะตายห่าอยู่แล้ว ยิ่งมาทำมาหาแดกแบบนี้อีกยิ่งโคตรเกลียดเลย เสาร์-อาทิตย์เหมือนกันกลัวรถมันวิ่งโล่งไปก็ตั้งด่านแม่งซะงั้นให้รถมันติดเยอะๆดีกูชอบ

8. zeus

zeus New Member Member

66
    0
    0
    ถ้ามันบอกให้จ่ายได้ตรงนั้นแล้วลดเหลือ500แสดงว่าพวกมันไถตังคุนคับ ทำอย่างกะของแบบนี้มีส่วนทำเหมือนดูดีพวกนี้มันสันดานคับมาไถเงินประชาชนผมโดนมาแล้วแต่ด่านอื่นมีที่ไหนจ่าย สน ราคาเต็ม จ่ายตงนี้ภายใน10 นาทีคุนได้ส่วนลด กูไม่ได้มาซื้อเครื่องออกกำลังตอนดึกนะ พวกตำรวจมันก้อเหมือนโจรในเครื่องแบบละคับ(ด่าพวกที่ทำตัวเหี้ยๆนะคับ) มีตำรวจไว้จับโจรทำไมไม่ให้ประชาชนจับตำรวจเลวบ้างวะ พวกนี้แม่งก้อเอาแต่พวกตัวเอง โครตเกลียดเลยคับผมว่าคุนดทรไปช่อง3ให้เค้ามาทำรายการดีกว่าอย่าปล่อยให้ไอพวกชั่นลอยนวล แล้วไอการกระมำอย่างนี้ผมว่าก้อเป็นไอพวกตัวใหญ่ๆสั่งมาอีกทีหละคับ ชั้นน้อยๆมันก้อคงไม่กล้ามาทำเองหลอกคับ Thailand only

9. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมโดนข้อหาแปลก คือไม่ได้คิดว่าตัวเองหน้าเด็กนะครับ วันนั้น 13.30 น. นั่งรถจะไปโรงพยาบาลพี่สาวขับ ไปเจอด่านเเถวนั้นเเหล่ะ มันเห็นผม เลยโบกซะงั้น เเล้วชี้ที่ผมว่าไม่ไปโรงเรียนหรอเวลานี้จะไปไหนกัน เหอๆ

10. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
  11. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ผมเห็นจนเอือมครับด่านนี้

คนขับรถกระป๋อยังโดนยึดรถเลยครับเห็นมาคาตา

คนทำมาหากินทำไมต้องไปทำกับเขาแบบนั้น

ผมคนนึงก็อยู่ระแวกนั้นเห็นทุกวันครับ มอไซคืเขาเงินเดือนเท่าไรกัน ไปจับเขาทุกวัน ไอพวกเลวนี้

ทีพวกตำรวจเองขับรถย้อนศรขึ้นยูเทรินหน้าโรงพยาบาลบางมดประจำครับทำไมไม่จับตัวเองบ้างไอพวกห่านี้

รวบรวมหลักฐานแล้วส่งไปรายการต่างๆเลยครับ ต้องเอาให้มันเข็ดบ้าง

12. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    โจรในเครื่องแบบครับ มันใช้เครื่องแบบหาเงินกับประชาชนโดยเอากฎหมายมาอ้าง อย่าไปยอมมันครับ

13. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    พระราม2 ไม่ใช่แค่ สน.บางมดหลอกคับ ท่าข้าม นี่ก็ใช่ย่อย แม่งแย่

14. give_gen

give_gen New Member Member

15
    1
    0
    ตำรวจ ส่วนใหญ่ แม่งก็เป็นแบบเนี้ย จะแดก กันท่าเดียว มึงผิด หรือถูก กูไม่รู้ กูจะเอาเงิน เงินเดือน พวก ตำรวจ มันก็มใาจาก ภาษี ประชาชนทั้งนั้ ยังอุตส่า มาปล้นกันอิก เลวได้ใจ ผมว่ามันเป็นทุกพื้นที่ล่ะคับ

15. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    แย่จัง ตร.

16. oblivious

oblivious New Member Member

19
    0
    0
    เห็นใจประชาชนเลยครับ ทำงานกว่าจะได้มาแต่ละบาท....

17. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    โดนเช่นกันครับ สน.นี้ เส้นพระราม 2 พอรถไม่มีอะไรผิด ก็จับไปตรวจฉี่ มีแผนกตรวจพร้อมเลย ตอนกลางวันแสกๆ

18. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    เก่งแต่กะคนที่ไม่มีทางสู้

19. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ถ้าเป็นจริงอย่างที่บอกล่ะก้อ

H E R E !!! จริง อะไร จริง......

20. ไม่รู้จะด่ามันว่าอะไรดี สันดานจิงๆ

21. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    โอ้ยยย สน นี้ประจำคับ มีทุกเรื่องแต่ไม่กล้าพิมอะ คนแถวนี้รู้ๆกัน

ไหนจะย้อนศรสารพัด ทั้งย้อนขึ้นที่กลับรถเกือกม้า อันตรายมากๆๆๆ

22. ใช่เลยคร้าบ

23. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    สงสัยต้องรณรงค์ อัดเทปอัดภาพอัดเสียงไว้ประจารน์ซะแล้วว่าตำรวจคนไหนทำอะไรยังไงถูกต้องตามขั้นตอนหรือไม่...

24. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    ถ้าบังคับให้ไปจ่ายเลยทันที เงินคงไม่ได้เข้าหลวงหรอกครับ ถ้าบริสุทใจจิง จ่ายที่ไหนก็ได้ไม่ไช่วันนี้เดี๋ยวนี้ หรือถ้าเข้าในระบบจิงๆถ้าไม่ไปจ่ายก็จะโดนจ่ายเพิ่มตอนเสียภาษี แต่ทุกวันนี้เงินเข้าหลวงจิงหรือฺฺ

25. Pong Only !!

Pong Only !! New Member Member

61
    1
    0
    ล่าสุดลง ไทยรัฐ เรียบร้อยสำหรับ สน.บางมด สุดแสบ :mad:

26. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เบื่อมากๆ ครับ กับ ตร. เลวพวกนี้ เมื่อไหร่จะหมดไปซะที ภาพพจน์จะได้ดีขึ้น น่าส่งไป 3 จังหวัดทางใต้ให้หมด แล้วเอาคนดีๆ มาทำที่ กทม. แทน

27. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    เกือบมิดหลายรอบ เพราะตำรวจ สน นี้ เลนขวาสุด ออกมายืนขวางซะงั้น ถ้ากรูเบรคไม่ทัน ชนตาย กรูดังอีกกกกกกก... ถือว่าใจกล้ามาก!!!
    เมื่อก่อน ชอบ ที่ ยืนรำโบกรถริมถนนหน้าตายิ้มแย้ม แนวสุดต้อง สน นี้ ..ไหงตอนนี้กลับกัน เกลียดมากๆๆ ยืนรำกัน กลางถนน หน้าตาหิวกระหาย คอยจับผิด ไม่ผิดก็ผิด
    โบกรถไปจ่ายตังค์ค่าผ่านทางงงง .......เฟร็งงงงงงงงงงง!!!!!!

28. เคยโดนเหมือนกันครับ วิ่งขวามาดีๆโบกให้จอดแล้ว ขอตรวจค้นรถซะงั้น พอไม่เจออะไรมันเลยขอตรวจฉี่อีก พอหยิบโทรศัพท์กะว่าจะถ่ายวีดีโอ

ซะหน่อย พวกมันเห็นซะก่อนมันก้อเลยไล่ผมไป (ป.ล.) แต่งรถแนวRETROผิดกฏหมายข้อไหนหว่า

29. ตามนั้น....ตำรวจไทย

ตั้งด่านเก่ง จับโจรไม่เก่ง

30. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    รถไม่ผิดกฏหมาย ยังไงก็ไม่โดนจับครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้