หาร้านใส่เบรค H22A ครับ มีร้านไหนใกล้นครปฐมไหม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 21 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    หาร้านใส่เบรค H22A ครับ มีร้านไหนใกล้นครปฐมไหม

หรือใครมีร้านแนะนำช่วยแนะนำทีครับ ให้ทางร้านจัดหาของให้หมดครับไปแต่ตัวกับรถ+เงินอันน้อยนิด

หมายเหตุ...จะซื้อของไปเองกลัวใส่ไม่ได้เพราะอยากให้ช่างดู max ก่อนว่าจะใส่ได้ไหม พอดีเป็นขอบ 15" ลาย Adven RZ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ตามอู่ทั่วไปก็ใส่ได้ครับ แต่ต้องเอาขายึดปั้มไป กลึงออกประมาณ 2 มิล อะครับ

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    เจาะจานไม่ดีมีสั่นนะครับ

4. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ทำกับคนข้างบนก็ไม่ไกลนครปฐมนะ...........อิอิ

Miracle Racing Shop ถูกใจสิ่งนี้
  5. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ใช่ครับ ลองติดต่อ พี่คนขับ Ek 96 ดูครับ น่าจะตรงตามที่คาดไว้ครับ อิอิ

Miracle Racing Shop ถูกใจสิ่งนี้
  6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ไกลหน่อยแต่ทำดีก็น่าไปทำครับ ดีกว่าใกล้แต่ต้องไปหลายรอบจะเซ็งเอาครับ

7. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

ให้น้องท่านนี้ทำให้..เบรคดีไม่มีสั่นครับ

H22A ของพรีรูดน๊ะ .. อย่าเอา H22A ของ ACCORD มาล่ะใช้ไม่ได้

8. marioracing

marioracing New Member Member

9
    0
    0
    ผมก็ทำมา เบรกดีขึ้นเห็นๆ
    ก็ไม่ต้องทำไรมากนิ ครับ แค่เอาจานไปเจาะรูใหม่
    จากปกติ มัน 4 รู114 เป็น 4 รู100
    แล้วก่อนใส่จานเข้าไปให้ใส่แหวนทั้งหมด4รู
    แล้วก็ใส่จานเข้าไป ปกติ ไม่ต้องไปกลึงอะไรอีกครับ..

9. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ร้าน SRR ซอยวัดม่วงคับผมใส่มาก้อ ok นะคอมาเดิมแค่วัดเจาะรูใหม่ใส่ได้เลย max 15 บางลายเช่น coupe racing ต้องเจียคาลิเปอร์ออกนิดนึ่งนะคับไม่งันติดก้าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้