มาดูฝาครอบหัวเทียน เครื่อง B18B ของผมบ้างคับ...555

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 6 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ก่อนอื่นต้องยกเครดิต ให้คุณวุธ พระราม3 ที่เป็นคนเริ่มต้นออกเเบบ
    ผมเอาไอเดียไปออกเเบบเพิ่มเติม ก็เป็นอย่างที่เห็น มาชมกันเลยดีกว่าคับ ติชมได้เลยคราบบบบ.........

จบเเล้วคราบบ......

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ชอบค้ำตัวถัง

3. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    สวยเลยครับ เงาวิ้งๆ

4. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    พี่ก็เป็นสะงั้น...เค้าให้ดูฝาครอบหัวเทียน...เง้อออออ

5. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    สวยดีครับ

อยากได้มั่งจังเลย ทำงัยดี
    ทุกวันนี้ เบื่อๆกับเศษฝุ่น-ทราย ชอบไปอยู่แถวๆนี้
    เคยเอาน้ำล้าง น้ำก็เข้าเบ้าหัวเทียนเต็มเลย
    เฮ้ออออ...

อ้อ อยากใส่ค้ำเหมือนกัน
    แต่ของผมมันติดกล่องไอดี
    ซื้อมาอันนึง ใส่ไม่ได้
    ตอนนี้เก็บไว้เป็นที่ระลึกซะเลย
    55+

6. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ค้ำตัวถังของอะไรอะ

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ทั้งสวยทั้งแรง เลยครับคันนี้

8. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ต้องขอขอบคุณ คุณวุธ ที่เป็นเจ้าของไอเดีย ผมใช้อลูมิเนียม หนาประมาณ 5mm. เอาไปปัดเงา

เเล้วออกเเบบขายึดฝาครอบสายหัวเทียนใหม่โดยดัดเเปลงจากไอเดียของคุณ ดูเหมือนง่าย เเต่การกะระยะค่อนข้างยาก

เวลาใส่น๊อตยึดต้องใส่ทีละมุม ให้ครบ4ตัว เพราะจะต้องขยับฝาครอบให้ได้ center เเล้วจึงขันน๊อต ตอนเเรกพอใส่มันค่อยตรง

เลย slide รูนิดนึงเพื่อให้มันตรง คุณภาพงานก็พอได้ เเต่ยังไม่ได้อย่างใจผม100% เนื่องจากปีเนียมมันหนา เวลาตัดเเล้วมาเจียรเเต่งให้เรียบต้องระวังให้เป็นเเนวตรง

ถ้าเจียรไม่ดีมันอาจจะไม่ค่อยตรง ครับ งานไม่ยาก เเต่ไม่ง่ายเหมือนกัน

อ้อ สำหรับท่านที่ถามเรื่องค้ำ ว่าของอะไร เป็นของ summit ครับ เป็น ค้ำโช๊ค เเละตัวถังในตัวเดียวกัน เป็นรุ่นใหม่ล่าสุด ราคาเเรงเหมือนกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้