4A-GE 16 V ฝาลายเดิมๆลาก 8500 รอบไหวมั้ยครับ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย witarn, 27 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    คืออยากทราบว่า 4A-GE 16 V ฝาลายเดิมๆลาก 8500 รอบไหวมั้ยครับ เพราะมันตัดที่ 8000 รอบ รู้สึกมันยังไม่ตื้อเลย น่าจะไปได้อีก เลยกะจะหา rsm มาปลดรอบน่ะครับ รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ :) :) :)

2. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    น่าจะรอดยากนะ ได้นะได้แต่จะเกิดผลเสืยมากกว่านะคงต้องทำเพิ่มนะระยะยาวถึงจะดีครับ

3. witarn

355
    8
    0
    ขอบคุณมากครับ ผมได้ดูการประกอบเครื่องรถของคุณในวีซีดีชองหนังสือ GT-R สุดจริงๆครับ ชอบๆๆๆ

4. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    ผมพลาดอะไรไปหรือป่าวคับเนี่ย GTR แผ่นไหนอ่ะพี่กัน
    ไรท์เผื่อผมด้วยแผ่นนึงพี่ ! ( หยั่งงี๊แหละ อัลบั้มตัวเองถึงขายไม่ออก ตัวเองไรท์ซะเอง ) อิอิ

5. witarn

355
    8
    0
    ไม่รู้คุณกันสงวนลิขสิทธิ์หรือป่าว ถ้าไม่เดี๋ยวผมส่งไฟล์ไปให้นะครับ

6. redae92gtii

redae92gtii New Member Member

1
    0
    0
    ลากได้...

ลากได้ แต่ต้อง set ระบบให้ดีด้วย ใส่กล่อง, set น้ำมัน,ไพ,อากาศ
    ...แต่ทำบ่อยๆ ไม่ดีหรอกคับ ตั้งแต่เกียร 3 ลากรอบซัก 7,500 ก็มันแล้ว

7. witarn

355
    8
    0
    :) ขอบคุณครับ ผมซัด 8000 ตั้งกะเกียร์1ทุกวันเลยเวลาถนนว่างๆ ยังไม่เคยลอง top speed เลยครับทางยาวไม่พอ เคยได้สูงสุด 200 ที่รอบประมาณ 7200 รอบได้ ทางหมดซะก่อน แต่ของผมรอบปลายมันเขกอ่ะครับ ไม่รู้เกี่ยวกับน้ำมันบางหรือเปล่า เพราะรอบปลายส่วนผสมมันนิ่งที่ 14.7:1 ท่าทางจะบางไป ไม่รู้มันเกี่ยวกับสปีดเซ็นเซอร์หรือเปล่า ของผมไม่ได้ต่อมันเลยจ่ายน้ำมันไม่เหมาะสมมั้ง :p

8. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    การที่หน้าปัดวัดรอบบอกว่า Redline ที่ 8000 ไม่ได้หมายความว่าลากเกิน 8000แล้วจะทำให้รถเร็วหรือแรงขึ้น

ถ้าเอาไปขึ้น Dyno มันอาจจะบอกว่า แรงบิดสูงสุดอยู่ที่ 7600 ถ้าลากเกินกว่านั่นก็จะไม่มีผลอะไร

สำคัญมากสำหรับรถ Drag ถ้าลากเกิดแรงบิด ก็จะเสียเวลาเพราะกำลังเครื่องจะหายไป

9. GDMN

602
    1
    0
    เครื่องที่ลากขนาดนั้นได้ต้องทำกันเต็มพอควรนะครับ
    ของดีก็ต้องลงทุนนิดนึงครับ รับรองทีเดียวจบ ไม่ต้องแก้กันหลายๆรอบ

10. GDMN

602
    1
    0
    เครื่องที่ทำมากๆยังลากได้แค่นี้เอง

pics

11. GDMN

602
    1
    0
  12. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
  13. witarn

355
    8
    0
    ขอบคุณคร้าบ....มันเป็นเช่นนี้นี่เอง :p

14. witarn

355
    8
    0
    แต่ละคัน โหดๆทั้งนั้นเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้