+++ SkYLiNe R3026 On ToUr : เชียงคาน - ภูทอก ดินแดนคลาสสิคที่ (เคย) สงบ +++

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย P.NEWMAN, 28 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    อาจจะย้อนยุคไปซักเกือบสองปี ก็อย่าเพิ่งว่ากัน เพราะเพิ่งจะกลับมาเล่น...

อันนี้เป็นภาคต่อจากภูทับเบิก ที่ข้าพเจ้าแยกมาจากกลุ่มเพื่อน เพื่อไปดินแดนในฝันอย่าง "เชียงคาน" ที่เคยได้ยินแต่ชื่อ แต่เราอยากไป...
    :laugh:

เส้นที่จะไปจากภูทับเบิก ไป จ.เลย จะอยู่บนเขาตลอด วิ่งมันส์ดีแก้ง่วง...
    :drum:

แวะกระแทกปาก ก๊ะเตี๋ยวดู๋ดี๋ บะหมี่ต้มยำ แห้งสอง น้ำหนึ่ง...:caked:

สายลับ 007 ?????????????? :suspicious:

สรุปแล้วเป็นคะน้า พวกใส่มาทั้งใบทั้งก้าน แดกให้ยากอีก... :heh:

2. P.NEWMAN

329
    2
    0
    แวะเข้าไปหน่อย สวนเกษตรที่ราบสูง เผื่อจะมีอะไรดีๆ...

ทางเข้ายาวและเรียบดี น่าซัด แต่ไม่เอาเพราะไม่เหมาะสม...

บรรยากาศเงียบๆ สงบดีครับ จนบางทีเราอาจจะคิดไปว่าเข้ามาทำไมหว่า แต่เอาเถอะ ขับรถชิวๆ ไปเรื่อย...

เข้ามาแล้วตามคาด ไม่มีอะไรจริงๆ เหงาดีพิลึก...

ไม่ให้เสียเที่ยว น้องผมมันเลยลองกล้องซะเลย...

ก่อนออกขอซะหน่อย...

ธรรมเนียมที่จังหวัดนี้ กับเทอร์โมมิเตอร์อันเท่าควาย...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 เมษายน 2011
  3. P.NEWMAN

329
    2
    0
    มาถึง จ.เลย ก็เลี้ยวมาเชียงคาน มาถึงบ้านพักที่ฮิตกันมากๆ คิวยาวไปยันหลังปีใหม่ บร๊ะเจ้าาาาา...

ก็ลองเข้าไปดูหน่อย พี่เจ้าของบ้านบอกให้เราเลือกของตามสบาย จะเดินขึ้นไปชมห้องก็ได้ตามสะดวก (แต่เราไม่ได้ขึ้นไป เพราะข้างบนมีแขกเช็คอินแล้ว ผมไม่อยากมีปัญหาเรื่องของหาย) แ้ล้วไม่พูดอะไร ปล่อยเราไว้ยังงั้น รู้กันว่าซื้ออะไรก็วางเงินไว้ตามราคา เล่นกันง่ายๆ งี้แหละ...

โต๊ะกลางอเนกประสงค์ จะกินข้าว จะนั่งเล่นอะไรก็ตามสะดวก...

ส่วนใหญ่ของขายจะเป็นพวกสร้อยข้อมือหินธิเบต...

ไม่ว่างก็ตระเวนหาใหม่ ได้มาที่นี่ แพงหน่อย คืนละ 800 บาท ห้องใหญ่ นอนได้ 2-3 คน แต่เพิ่งสร้างนะครับ ก็เลยเอาเพราะหนาวและเริ่มเพลีย อยากอาบน้ำ...

ทิวทัศน์แสนสวยยามตะวันอัสดง...

จริงๆ ก็ไม่ใช่ของเก่าทั้งหมดครับ เป็น Mock Up ที่ทำขึ้นมา โดยรวมก็โอครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 เมษายน 2011
  4. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ว้าววรูปสวย

5. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ฟ้าหน้าหนาวสวยมากๆ ครับ คุ้มมากที่ขับรถเที่ยว...

[​IMG] :snow:

คู่ขา คู่เกย์...

ถ่ายชิวไปเรื่อย...

บ้านข้างๆ สาวน่ารักแบบแนวๆ ครับ ก็เลยหาเรื่องเข้าไปโต๋เต๋ซักหน่อย...

จะเข้าไปเฉยๆ ก็กระไร หาเรื่องเช่ายานพาหนะสองล้อสองแรงน่องซักหน่อย จะสะดวกกว่า ชิวๆ อย่างนี้ต้องจักรยานครับ เช่าเหมาทั้งวัน คันละ 30 บาท...

คลาสสิคๆ...

6. P.NEWMAN

329
    2
    0
    หิวแล้วก็ต้องกินสิ ชื่อร้านอาหารลักษ์ รสชาติได้ครับ ไม่ีขี้เหร่...

เปิดประเดิม ต้มยำปลาบึกน้ำข้น เนื้อปลามัน หนึบ อร่อย ยิ่งหน้าหนาวปลาจะยิ่งมัน เพราะมันสร้างไขมันเพิ่มความอบอุ่นให้ตัวเอง อันนี้ทางร้านบอกมานะครับ...

ไข่เยี่ยวม้ากระเพราะกรอบ เผ็ดๆ ซ่าๆ เพิ่มอรรถรส...

ปลาอะไรทอดกระเทียมซักอย่าง จำไม่ได้ แต่เป็นปลาท้องถิ่นเค้าน่ะครับ...

ปลาไอ้เมื่อกี้ผัดพริกแกง อร่อย...

กินอิ่มแล้วก็ต้องออกทัวร์ซะหน่อย...

อยากได้ทีวี...

ผีตาโขน เอกลักษณ์เมืองเลย...

พัดลมแบบ Reproduct เหมือนกับยี่ห้อ GE แต่พอลองดูจริงๆ โครงสร้างและวัสดุคนละโลกกับของแท้ ถ้าไม่แพงมากก็น่าสอย แต่ฟังราคาแล้วเวอร์เกิ๊น...

โคมไฟ OTOP ทำจากแก้วน้ำพลาสติก ไอเดียดีครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2011
  7. P.NEWMAN

329
    2
    0
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

จบคืนนี้ไปก่อน พรุ่งนี้เช้าว่ากัน...

8. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    เกย์3คน ขับรถเที่ยว
    แจ่มๆ มีรถก็ต้องเอาไปเที่ยวแบบนี้
    คราวนี้แอบแรดเดี่ยวนะนังหนุ่ม

9. Sucker Mafia

Sucker Mafia Member Member

155
    0
    16
  10. P.NEWMAN

329
    2
    0
    มีรถ รถเอาไว้ขับ อาจจะไม่ได้ขับบ่อยพร่ำเพรื่อ แต่ถ้าจะัขับแบบสุขใจก็ต้องไปไหนไปกัน ไปยาวๆ ไกลๆ ก็สนุกดีอย่างที่ผมรู้สึกมาตลอด...

ฝากถึงคนที่มีรถเก่า อยากขับไปไหนก็ขับได้ บางคนอาจจะไม่สะดวกไปไกลๆ หรือยังไม่กล้าไป ก็วิ่งไปที่ที่ไ่ม่ไกลมากได้นะ อยู่ที่ว่าคุณมีความสุขกับการขับรถแบบไหนเท่านั้นเอง...

ปล. แรดเดี่ยวยังไงล่ะไอ้พี่ ก็แยกกันตอนลงมาจากทับเบิกนั่นแหละ เพียงแต่แยกกระทู้ออกมาเพราะของเดิมเริ่มยาว...

ดูรูปกันต่อนะ...

ได้เวลาหกโมงกว่าๆ ตื่นได้แล้ว...

เตรียมใส่บาตรข้าวเหนียว...

พระมาแล้วครับ นิมนต์ครับ...

สาวข้างบ้าน เจ้าของบ้านที่เราไปเช่าจักรยานนั่นแล แนวๆ ดี...

ใส่บาตรเสร็จก็มาดอกรับลมหนาว ถ่ายรูปเล่นเรื่อยเปื่อย...

ยอดหญ้าใบไม้ พริ้วไหวตามลมหนาว สดชื่นและปลดปล่อยจริงๆ ครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤษภาคม 2011
  11. P.NEWMAN

329
    2
    0

ไหนๆ ก็เดินเล่นซักหน่อย ด้านหลังจะมีทางเดิืนลงท่าน้ำ ทะลุกันได้ยาวเชียว...

น้าว่าวสุดหล่อ...

เรือขนสินค้าจากฝั่ง สปป. ลาว ครับ...

แมวจ้ะ...

น่าซื้อไว้ซักหลัง...

เดินไปเดินมา หยุดอยู่บ้านหลังนี้ ดูเล็กๆ อบอุ่นและคลาสสิคดี...

12. P.NEWMAN

329
    2
    0
    พอดีเจอพี่เจ้าของบ้าน เหมือนจะรู้ใจ แกแนะนำให้รีบขึ้นไป "ภูทอก" เพื่อดูหมอก แกบอกให้รีบไปเพราะกลัวมันจะหมดซะก่อน...

ได้ความแล้วก็รีบไปสิครับ รอทำไมล่ะ...

หมอกลงสะใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆ...

ตอนที่ไป ทางจะเป็นลูกรังอัดเรียบนะครับ เตรียมเกรดไว้สำหรับเทยางมะตอย ผมคิดว่าตอนนี้น่าจะเสร็จตลอดช่วงแล้วนะ...

จอดยั่วหมอกกันหน่อย ไม่ได้หาง่ายๆ...

ทางราดยางเสร็จเป็นช่วงๆ หลินฮุ่ยบ้างนะครับ...

น้าว่าวลงไปสำรวจหมอก ส่วนบักเต้ยเป็นตากล้อง...

ทางขึ้นภูทอก จะมีเหล็กกั้นล็อกกุญแจอยู่ ไอ้เราก็เอาไงดีวะ ถามชาวบ้านแถวนั้นบอกว่าให้เลาะอ้อมลงข้างทางไป ไปถึงก็ต้องให้สองสหายลงไปสำรวจ ก็ค่อยๆ คลานลุยไปได้ครับ ปลายท่อโดนนิดหน่อย เป็นแผลแห่งประสบการณ์...

13. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ค่อยๆ ไต่ขึ้นมาจนถึงด้านบน จริงๆ เป็นเสาส่งสัญญาณของจังหวัด ก็เลยขอจอดหน่อยแล้วกัน...

ชั้นหมอกอยู่ใกล้มาเหมือนจะเอื้อมถึง แปลกจริงๆ...

ชั้นหมอกกับชั้นเมฆแยกกันครับ แปลกจริงๆ อีกแล้ว...

ถ่ายกันคนละที สายหมอกอยู่ใกล้มากๆๆๆ อยากจะเอื้อมไปเด็ด...

บักเต้ย รูปนี้โอมาก...

ขอมั่ง...

ขอรถมั่ง...

14. P.NEWMAN

329
    2
    0
  15. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ขอซักมุมแปลกๆ มั่ง...

Back Ground หมอกงามๆ...

เบื้องหลังการถ่ายทำ ไม่ใช่เกย์ ต้องยกเครดิตมุมภาพให้นายเต้ย Napty ครับ...

ขากลับ ลงมาเจอ Hilux RN30 สภาพเดิมๆ แห้งๆ...

เจอทางลูกรังเรียบ เลยขับเร็วได้หน่อย พอดีช่วงนั้นไม่มีบ้านคนเลยรีบหน่อย พอดีหิว...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2011
  16. P.NEWMAN

329
    2
    0
    กลับมาถึงที่พัก เอารถไปจอดแล้วถีบสองล้อออกไปหาไรกินกัน...

เจอแล้ว ข้าวเปียกที่เขาว่าอร่อย...

มาแล้ว...

เส้นจะคล้ายๆ เส้นเล็ก + หนมจีน...

เติมพริกผัดหน่อย ตาสว่างเลย...

ใครชอบรสซาดิสม์ ให้เหยาะพริกไทยดำป่นสดอีก อันนี้เผ็ดหอมมากๆ เชียว...

ร้านตัดผมคลาสสิค เหนือคำบรรยาย...

17. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ชอบๆครับเที่ยวแบบนี้สนุกดีถ่ายภาพสวยมากๆครับ

18. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ขอบคุณครับ เด๋วทยอยจัดเรื่อยๆ นะ...

ว่าแต่หน้าแหลมไฟกลมนี่ทำเองหรือมีของตรงรุ่นตัวนอกครับ...
    :)

19. P.NEWMAN

329
    2
    0

YAMAHA MATE สภาพดี เดิมๆ กับไอ้บ้าสองตัว...

กลับไปที่เรือนแรมลูกไม้ ดูของเก่าเพลินๆ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤษภาคม 2011
  20. P.NEWMAN

329
    2
    0

กระเบื้องลายดอกโบราณ น่าจะมีเป็น Mock Up ขาย...

จักรทรง Singer ที่ป้าผมเคยมีึ...

บ่แม่นกะปิเด้อ แต่มันคือ ถั่วแดงกวน สำหรับทำไส้ซาลาเปาครับ...

อัีนนี้ไส้หน่อไม้ ป้าแกปั้นเอง...

21. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ขอบคุณครับ ดูแล้วอยากไปเลย

22. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ถ้าตอนนี้ยังคงรักษาบรรยากาศเดิมๆ เงียบๆ ตอนที่ผมเคยไปไว้ได้ ก็ยังโอเค แต่ผมกลัวเหลือเกินว่าความเจริญเข้ามามากไป มันจะเปลี่ยนไปมากเหมือนกับ อ.ปาย ไม่อยากให้เป็นอย่างนั้นเลยครับ...

อ. ปาย และ แม่ฮ่องสอน ผมเคยขับรถคันนี้ไปมาหลายครั้ง หลังสุดก็ประมาณเมื่อ 6-7 ปี ก่อน บรรยากาศเงียบสงบจริง สมกับเป็นเมืองในฝัน ที่คนรักมันเท่านั้นถึงจะดั้นด้นไป แต่ตอนนี้เลิกเลย เหมือนจตุจักรไม่มีผิด...
    :cry:

23. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ขอบคุณ รีวิว ภาพ สวยๆ ครับ เป็นที่ ที่อยากไปแต่ยังไม่มีโอกาศ

หากมีโอกาศคุณหนุ่มลองไป ทีลอซู ดูครับเป็นที่ๆ สวยมากแห่งหนึ่งเลย แต่มากกว่านั้นคือ บรรยากาศ แต่เอา r3026 เข้าอุทยานไม่ได้ต้องนั่งแพไป

ปีก่อนเอา terrano ไป แม่ฮองสอน-ปาย ไอ้เส้นโค้งเยอะๆ น่ะ แทบจะตกเขาตาย...ขึ้นทางชันแรงหมด (เจ้าของเดิมวางเครื่อง sr20de มาบวกกับประสบการณ์ 4x4 อันน้อยนิดของผม) นึกถึง skyline มากๆ ดริฟขึ้นเขาสบาย

24. P.NEWMAN

329
    2
    0
    โอ๊ววว คิดถึงอยู่พอดีครับพี่ปุ๊กกี้ สบายดีไหม... :)

ที่พี่ว่ามา ผมอยากไปอยู่พอดี เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง เอา 3026 จอดไว้ที่ทำการอุทยานก็ได้ (เพื่อนมันบอกมางั้นนะ จะไปทีแล้วตอนปีใหม่ แต่พอดีเปลี่ยนใจไปสังขละฯ กับเดะดอยซะก่อน) ส่วนแม่ฮ่องสอนกับปาย ตอนนี้ผมว่ามันเจริญเยอะไปหน่อย ถ้าไปก็ดิ่งไปนอนปางอุ๋ง อะไรพวกนี้แหละครับ เคยไปมาหลายรอบก็ยังติดใจอยู่ อนาคตอันใกล้ไปอีกแน่ครับ ก็หวังว่าตอนนี้เส้นทางแม่ฮ่องสอน น่าจะมีปั๊มมากขึ้นอย่างเพียงพอ ขอให้มี Gasohol 95 ให้ 3026 กินตลอดทางก็แล้วกัน... :eek:

Terrano ผมว่าไม่เหมาะกับ SR20DE เท่าไหร่ เพราะแรงบิดน้อยและมารอบสูง ไม่น่าเหมาะกับรถประเภทนี้ ถ้าต้องการทอร์คดี ๆ "ดีเซลเทอร์โบ" Only ครับพี่...

คิดถึงนะครับ ยังไงว่างๆ มามีตติ้งกันเหมือนเดิมนะพี่ อ้อ รบกวนพี่เช็ค PM ด้วยนะครับ...

25. ton r30

ton r30 New Member Member

157
    0
    0
    ปลายปีนี้ไปไหนกันดี...คิดไว้เล่นๆกันก่อนหน้าฝนจำศีล....ยาว

26. P.NEWMAN

329
    2
    0
    แนวๆ Advanture หน่อยมะ ทีลอซู อย่างพี่ปุ๊กกี้ว่ามาก็น่าสน ก็ต้องหาข้อมูลว่ารถเก๋งจะเข้าได้ถึงไหน แต่ดูทรงแล้วจอดที่ทำการอุทยานแน่นอนแล้วค่อยต่อรถต่อแพไป ก็ต้องลองถามพลพรรคออนทัวร์ว่าไง... :eek:

27. puky

464
    28
    0
    คิดถึงคุณ หนุ่ม เหมือนกันครับ และขอบคุณสำหรับ PM

ทีลอซู น้ำตกสวยอันดับ 6 ของโลก หากจะไปรถเก๋งได้แค่ทางเข้าอุทยานครับ(ทางลาดยางตลอดถนนดีมาก วิวสวย) จากอุทยานไปถึงน้ำตกจำได้ว่าประมาณ 20 โล ใช้เวลา 3 ชม. หากขับรถกระบะหรือ 4x4 เข้าไปต้องเข้าไปตอนเช้าช่วงบ่ายจะได้ไปเล่นน้ำที่น้ำตกครับ ล่วนแพนี้ไม่แน่ใจเวลาเลยครับ รถเก๋งเข้าอุทยานไม่ได้แน่นอน เพราะทางเป็นดินเป็นหลุมบ่อตลอด บางช่วงเป้นเนินดิน หากไป ลองดูช่วงประมาณช่วงวันพ่อครับ เพราะที่ตัวเมืองอุ้มผาง จะมีงานประจำปี นอนค้างที่นั้นชมสาวๆ เอ้ย ธรรมชาติท้องถิ่น แล้วเช้าค่อยไปเข้าอุทยาน หากเป็นห่วงรถก็จอดไว้ที่พักในตัวอุ้มผาง แล้วลองแพไปก็ได้ครับ

28. puky

464
    28
    0
    เทอราโน กับ sr20de ไมเหมาะอย่างที่คุณ หนุ่มว่ามาครับ ทอร์ก 19 kg แรงม้า 160 กว่าตัว คุ้นเคยกับคำว่าแรงม้าบ้าพลังเห็นเครื่องตัวนี้ม้าเยอะกว่าเครื่องเดิมติดรถตังเยอะ สบาย เอาเข้าจริงหากลุยป่า ม้าไม่เกี่ยวแรงบิดนี้พระเอกจริงๆ ครับ ตอนนี้ว่าจะเพิ่มพลังให้มันซ่ะก่อนคับเครื่องมันยังดีอยู่กินน้ำมัน 9 โลลิตร กับน้ำหนักตัว 1.8 ตัน เพิ่งถอดครัทช์ OS ออกเพราะที่บ้านใช้ด้วยเอาแค่ Nismo พอครัทช์เบาหน่อย ตอนนี้ว่าจะใส่โบเพิ่มก่อนหากลองแล้วไม่ลอด คงไปคบ sr20det หรือไม่ก็ RB25det ครับ เบนซินมันฝังในกระแสเลือดซะแล้ว ดีเซล ไว้เป็นคำตอบสุดท้ายครับ ขอบคุณครับ

29. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ขอบคุณหลายๆ พี่ น่าสนใจเพราะรถเข้าไปใกล้ๆ ได้ สงสัยต้องโดนสักทีว่ะ... :eek:

ผมว่านะพี่ เซ็ตโบใน SR20DE อาจจะไม่ค่อยทนเท่าไหร่ ไปๆ มาๆ ก็ต้องมีส่วนควบเยอะอีก เทอร์โบ ท่อ กล่อง บ้าๆ บอๆ มากมาย ผมว่าถ้างั้น SR20DET ไปเลยดีกว่าครับ จบกว่า ทนกว่าในระยะยาว...

RB25DET ไม่อยากแนะนำ เพราะเครื่องมันยาว วางใน Terrano อาจจะต้องดัดแปลงยุ่งยากครับ ผมไม่แนะนำเลย... :p

ทางเลือกเบนซินที่เหมาะสม คือ KA24DE 2.4 ลิตร เป็นเครื่องพวก Navara และ Terrano นี่แหละ ถ้าหาเครื่องได้ก็เหมาะเลยพี่ แรงบิดรอบต่ำเยอะจริงๆ เพราะเป็นเครื่องใส่รถเพื่อการพาณิชย์โดยเฉพาะ ถ้าอยากวิ่งขึ้น จับดมแก๊สซะ ออกเทน 105 จูนดีๆ ผมว่าเวิร์คนะ แต่ทั้งนี้ ลองเช็คอะไหล่และเครื่องว่ามีเยอะไหม พอดีผมสนใจมันอยู่ (อนาคตอาจจะเล่น 720 สี่ตู วางเครื่องตัวนี้) แต่ไม่มีข้อมูลเรื่องอะไหล่ ถ้าสะดวกก็น่าเล่น ถ้าไม่สะดวกก็ SR โบ นั่นแหละครับ... :eek:

ปล. ติดต่อกันอีกทีตามนั้นนะพี่ อย่าลืมเน้อ...
    :)

30. puky

464
    28
    0
    ว่าจะset bo ลองดูสักหน่อยครับ ลองเข้าไปดูข้อมูลในเวป Sr20forum.com แล้ว ที่ทำกันก็ใช้งาน ok บูสไม่มากขับใช้งานไม่มีปัญหา อุปกรณ์ส่วนควบ เพิ่มแต่เขากับโบอย่างเดี่ยว ก็พอสำหรับเสต็ปรถบ้าน อยากแรงอีกนิดใส่หัวฉีดตัว det และแคม de จะสูงกว่าตัว det เป็นข้อมูลจากที่อ่านมาครับ คงลองดูสักตั้งครับ

มีคำถามอยากถามคุณหนุ่นและเพื่อนๆ ในนี้ นิดครับเคยลองขับ sr20det ไหม ขับสนุกแรงดีเหมือน rb ไหมครับ ไว้เป็นข้อมูลเพื่อต้องเปลี่ยน ใจรัก RB แถมอะไหล่ที่บ้านบานเลยแต่หากวางคงต้องย้ายหม้อน้ำ ทำพัดลมไฟฟ้า แต่หากเป็น sr20det วางง่ายเลยแต่ไม่มีอะไหล่เก็บไว้เลย แถมเครื่องแพง เห็น rb25det ขับสี่อยู่ตัวเปิดมา 15000 พร้อมเกียร์ แต่เฮียเจ้าของร้านแกบอกเครื่องที่ร้านไม่สตาร์ทให้ แต่รับประกัน ว่าเครื่องเสียคืนได้ เลยได้แต่มองอย่างเสียดาย ส่วนsr หลังหักถามกี่ร้านก็ 3ปลาย-4ต้น

ส่วน ka24de หากใช่ตัวที่ขายตามเชียงกงแบบที่ติด 240sx มา มันจะใส่รถผมไม่ได้ครับตัวกระโหลกจานจ่ายมันไปไว้หลังเครื่อง ทำให้เครื่องยาวออกไปอีก แถมอะไหล่-เครื่องแพง หายาก หน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้