ช่วยด้วยครับ วี้ดข้างเดียว

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย i9n0r, 17 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i9n0r

i9n0r New Member Member

65
    1
    0
    คือผมติดเครื่องเสียงใหม่มาได้ซํกเดือนนึงแล้วนะครับคราวนี้ก็มีปัญหาอยู่ว่าเมื่อ2-3 วันที่แล้ว มันมีเสียงวิ้ด ดังขึ้นมาแล้วก็หยุด ซักพักก็ดังขึ้นมาแล้วก็หยุดอีก ที่สำคัญมันเป็นข้างเดียวครับ คือด้านหน้าซ้ายครับ ไม่ทราบว่าผมควรจะไล่ยังไงดีครับ หรือว่าจะลองสลับข้างกล่องแยกสัญญาณดูก่อนดีไหม(ลำโพงแยกชิ้นครับ) ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ไม่อยากรื้อบ่อย :p

ลองเช็คสายกร์าวดูก่อนครับ ว่าแน่นหรือยัง แล้ว การปรับเกนที่แอม อาจจะปรับมากเกินไป อีกอย่างคือไม่ควรเดินสายสัญญาณในทางเดียวกันกับสายไฟ ลองเช็คเองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้