สอบถามเรื่องก้ามปูยึดโช๊คหน้า EK กับ EG

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย gipson, 2 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gipson

gipson New Member Member

47
    4
    0
    อยากทราบว่าก้ามปูโช๊คหน้า EG กับ EK มีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางเท่ากันไหมครับ พอดีซื้อโช๊คจากในเว็บนี้แล้วใส่ก้ามปูของ EK ไม่ได้ เพราะแกนโช๊คมีขนาดเล็กกว่าก้ามปู EK ประมาณ 4 มิล อยากจะเอาก้ามปู EG มาลองใส่ดูมันจะไส่ได้ไหม ถ้าใส่ของ EG ได้แล้วสามารถนำมาประกอบกับช่วงล่างของ EK ได้ไหมครับ ถ้าใส่ไม่ได้อีกคงต้องส่งให้ร้านกลึงแน่นอนครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับเพราะเสียตังค์ซื้อมาแล้วต้องหาวิธีใส่ให้ได้ครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    อืม แต่โช็ค eg มันใส่กับก้ามปู ek ได้เลยนะ หรือเอาโช็ค eg มาใส่ ek ได้เลย
    ถ้าจากข้อมูลตัวนี้ ขนาดรูของก้ามปู ek กับ eg ก็น่าจะเท่ากันสินะ

3. โช๊คที่ได้มานั่นน่าจะเป็นของ EF แล้วครับ เอาก้ามปู EK หรือ EG มาใส่ยังไงก็ใส่ไม่ได้ครับ

4. gipson

47
    4
    0
    แล้วถ้าเอาโช๊คหน้า EF ทั้งชุด มาใส่ EK ได้ไหมครับ หรือว่าผมต้องนำไปแปลงใส่ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2011
  5. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    หาตรงรุ่นดีกว่าครับแนะนำ อย่าแปลงเลย ราคาไม่ต่างกันเท่าไร

6. gipson

47
    4
    0
    แล้วโช๊คหน้า EF + ก้ามปู สามารถนำมาใส่ EK ได้ไหมครับ

7. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    เอาก้ามปู EK นี่หล่ะ แล้วก็ตีปลอกใส่เข้าไปที่โช้ค กระบอกมันจะได้ใหญ่ขึ้น

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าตีปลอก ต้องดูให้มันมีบ่ากันเลื่อนด้วยนะครับ เดี๋ยวขับไปรถจะเตี้ยลงเตี้ยลง

9. gipson

47
    4
    0
    ตอนนี้ก็เอาไปตีปลอกเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ

10. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ผมก็เคยซื้อมาครับ ของ EF ดันใส่คู่หลังก่อน ก็ใส่ได้ พอใส่คู่หน้ามันหลวม ตกลงต้องถอดเอาไปคืนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้