มีใครใส่ล้อขอบ 15 หน้ากว้าง 6.5 บ้างมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายอนุชา ทิมเทียบ, 1 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากจะเปลี่ยนล้อตอนนี้ใส่ขอบ 15 หน้ากว้าง 7 อยู่
    ไปเจอลายที่ถูกใจขอบ 15 แต่หน้ากว้าง 6.5
    ยางขนาด 195 เลยไม่แน่ใจว่าจะต่างกันเยอะมั้ย
    รบกวนคัยมีประสบการณ์ช่วยไขข้อสงสัยให้ที
    แล้วจะมีผลต่อหน้าสัมผัสของยางมั้ย
    หรือทรงจะหล่อมั้ย มันจะบีบยางหรือป่าว

1. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เคยใส่ ทั้ง 6.5 ตอนนี้ใส่ 7 ผมว่าไม่แตกต่างนะ -*-

2. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ใส่ 6.5 กับยาง 195 อยู่เหมือนกันค่ะ ก็ไม่รู้สึกว่าไม่หล่อนะ อิอิ
    มันจะประมาณนี้อ่ะค่ะ

แก้ไขล่าสุด: 2 มิถุนายน 2011
  3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ตามความรู้สึกของผม ผมว่ามีผลนิดหน่อยครับ ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่

ขนาดใส่ กว้าง 7.5 กับยาง 205 ยังรู้สึกว่าต่างนิดนึงเองครับ

แต่ที่เห็นชัดก็คง ความหล่อแหละครับ 5555

4. non_cv96

non_cv96 New Member Member

72
    6
    0
    นิ่มจะเปลี่ยนแม็กใหม่ ลายไหนอ่ะ เอารูปมาให้ดูบ้างเด๋อ

5. พี่แจงมีล้อญี่ปุ่นเหลือๆ ซักชุดมั้ยพี่
    หรือทราบเบาะแสบ้างมั้ยครับ
    อยากหล่ออย่างกะชาวบ้านเค้ามั่ง...

6. ว่าจะหวด SSR type C ซักชุด
    แต่มีคนใส่เยอะเหมือนกันนะ...สู้ราคาแม็กเทพๆไม่ไหว
    เอาแค่นี้พอ

ปล.เมื่อไหร่มีปัดหลังบอกบ้างนะ

7. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ต่างนิดๆครับ เวลามองจากด้านหลัง

8. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ใส่แล้วเอามาดูกันบ้างเน้อ น้องนิ่ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้