มีปัญหาเรื่องที่ปัดน้ำฝน ช่วยแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย BKBlue, 26 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BKBlue

BKBlue New Member Member

4
    0
    0
    ใช้ EP71 อยู่ครับ พอดีเปลี่ยนตัวก้านที่ปัดน้ำฝน แล้ว กระจกเป็นรอบครูดยาวเต็มบานเลยครับ

ไม่ทราบว่ามีใครใช้ที่ปัดน้ำฝนยี่ห้อไหนที่ใช้ได้ดีๆบ้าง ของผมเปลี่ยนเป็นของ BOSCH ครับ

หรือว่ายังสามารถหาอะไหล่แท้ๆของรถเองได้หรือเปล่าครับ ส่วนรอยบนกระจกเห็นว่า ไปร้านกระจกให้เขาขัด

รอยออกได้ มีรัานไหนที่แนะนำบ้างครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    เห็นบางคนบอกเบิกศูนย์ได้เลยครับ...ผมซื้อที่คลองถมครับ
    500หรือ700นี่แหละครับ ใบปัดพร้อมยางของเราใช้น็อตยึดข้างละ2ตัวครับ

3. BKBlue

4
    0
    0
    พอมีร้านที่แนะนำได้ไหมครับ เพราะเคยไปดูพวกของเบิกห้างแถวๆวรจักรแล้วหายากเหมือนกัน

4. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    อยู่ในตึกศรีวรจักรนะครับ ถือตัวอย่างไปก็ได้ครับ กล่องสีน้ำเงิน

5. BKBlue

4
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ จะลองไปตามที่บอกนะครับ แล้วใครมีร้านขัดกระจกแนะนำบ้างไหมครับ

6. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    กระจกเป็นรอยปัดยังไงก็ไม่ใสนะครับ ต้องแก้ที่ตัวกระจกก่อน

7. BKBlue

4
    0
    0
    พอมีร้านกระจกแนะนำไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้