::: เข้าประเด็นว่าด้วยเรื่อง ถ่ายรูปรถ กับ Tonkla foto :::

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย TonklaFoto, 1 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TonklaFoto

TonklaFoto New Member Member

24
    0
    0

เนื่องจากกระทู้ที่แล้ว ได้โพสไว้่ว่าอยากถ่ายรูปรถ
    และมีคนสนใจ ติดต่อเข้ามาหลายต่อหลายคน
    และผมได้บอกไปว่า เรื่องค่าใช้จ่ายนั้น สุดแล้วแต่จะให้ผม
    แต่ก็เกิดคำถามต่อมาอีกว่า ไม่รู้จะให้ยังไง เพราะไม่รู้ว่าการถ่ายแบบนี้มันควรจะให้เท่าไหร่

..กระทู้นี้ก็เลยเอามาชี้แจง ให้ชัดเจน

เล่าก่อนว่า..
    ภาพที่ผมถ่ายนั้น..
    รถหนึ่งคัน ใช้เวลาประมาณ 1.30 - 2 ชม.
    เป็นการถ่ายภาพในเวลากลางคืนเท่านั้น (เป็นการจำลองการใช้สตูดิโอ) (สำหรับสไตล์นี้)
    ภาพรถที่ถ่ายแต่ละคันใช้ภาพรวมแล้วประมาณ 300 ภาพ
    ใช้เวลาในการ โพรเซสภาพรถ 1 วัน ต่อ 1 คัน (ยากพอสมควร)
    สรุปแล้วจะเล่าไปทำไมเนี่ย ฮ่าๆๆ

ส่วนค่าถ่ายของผม ผมขออนุญาติเริ่มต้นที่ 5000 บาท / คัน
    ถ้าในคืนเดียวกัน มากัน 2 คัน คันที่ 2 คิด 3500 บาท

ส่ิงที่จะได้รับจากการถ่ายภาพรถกับผม
    ได้ไฟล์ภาพที่ทำเรียบร้อยแล้ว 1 ชุด
    ได้ภาพ ขนาด 24x36 นิ้ว 1 แผ่น

หากมีคำถาม หรือ ข้อสงสัย ติดต่อผมได้เลยครับผม
    0820877666 ต้นกล้า ครับ
    ปล. อยากให้ทุกท่านเห็นความงาม คุณค่า ของรถท่าน เท่ากับเห็นผลงานภาพรถของท่านเองครับ

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    สนับสนุนคับ แต่แนะนำให้ลงกระทู้ Classified ดีกว่าคับ

เกรงเด่วจะมีคนครหาได้น่ะคับ

ส่วนผลงานเอาลงบ่อยๆนะคับ ผมชอบบบบบบบบ ถ่ายสวยมากๆ

3. TonklaFoto

24
    0
    0
    โอ้ว ขอบคุณมากๆครับ ที่สนับสนุน
    ปล. ย้ายกระทู้ไปได้มั้ยเนี่ยฮ่าๆ งั้นคงต้องไปตั้งกระทู้ใหม่เนอะ
    ปล. 2 ถึงผมจะตั้งราคาแล้ว แต่ยังไง มันก็เป็นเพียงการตั้งราคาครับ
    ด้วยใจจริง ด้วยความที่ผมชอบถ่ายภาพรถอยู่ ผมขอยืนยัน นอนยัน คำเดิมว่า ผมยังรับเงื่อนไขการรับค่าจ้า " เท่าไหร่ก็ได้ แล้วแต่ศรัทธา " อยู่ครับ
    เพราะราคาที่ตั้งนั้น แทบจะเรียกได้ว่า มันเป็นต้นทุนการผลิตจริงๆครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับผม ^^

4. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ดีครับ คอนเซฟ ดี ถูกใจเจ้าของรถกันไป

5. TonklaFoto

24
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้