ปัญหาเรื่องที่จุดบุหรี่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Rote_EK, 31 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    ที่จุดบุหรี่ ไม่ทำงานครับ คือกดลงไปแล้ว ไม่แดงเหมือน ไม่มีไฟครับ จะเช็คได้ไงว่าอะไรมันเสีย สายขาดหรือฟิวส์ขาด อยากรู้ว่าว่ามันจะอยู่ตรงไหนครับ

2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> อันดับแรกลองเปลี่ยน ฟิวส์ เบอร์ 27 (15Amp) ดูก่อนครับ <<<

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เช็คฟิวส์ตามพี่โจบอกเลยครับ

แล้วก็ลองหาที่ชาร์จแบตโทรศัพท์ มาลองเสียงดูครับ ว่ามีไฟมาหรือเปล่า ถ้าไฟมา ก็โอเคละครับ

4. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ปัญหาเดียวกันเลย
    เดี๋ยวไปลองดูก่อนครับ

5. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    เป็นมาหลายปีแล้วครับ แต่พกไฟแช็ค 5 5 ขอบคุณครับเดี๋ยวลองไปเช็คดูบ้าง

6. Rote_EK

71
    4
    8
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปทำตามทีบอกครับ นึกแล้วว่าต้องได้คำตอบ 555 สุดยอดครับ

7. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ (ปลั๊กข้างหลังหลุดเอามือสอดเข้าไปเสียบใช้ได้เลย)

8. Rote_EK

71
    4
    8
    กลับไปดูมาแล้วครับ ฟิวส์ขาดจริงๆ ตอนนี้เปลี่ยนใหม่ใช้ได้แล้ว ขอบคุณมากๆๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้