ขอสอบถาม2เรื่องครับ เข็มความร้อนเพี้ยนกับกิ๊ฟล๊อคฝากระโปรงหลังครับ.

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P'WAR, 30 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เพื่อไม่ให้กระทู้มันเยอะเกินเหตุ ขออนุญาตถามรวมกันเลย 2 ข้อครับ พอดีเอารถไปทำสีมาแล้วเป็นดังนี้ครับ.
    1.เรื่องเกจน์วัดความร้อน
    - บิดสวิทซ์เปิด แต่ยังไม่ให้ไฟหน้าปัทม์โชว์อะไร เข็มขึ้นไปครึ่งนึง (ปกติสตาร์ทครั้งแรกมันจะค่อยๆขึ้นไปจนถึงครึ่งนึง)
    - พอเครื่องเดินปกติทิ้งไว้จนอุณหภูมิเครื่องปกติ เข็มขึ้นไปเกือบสุด พอเปิดไฟหรี่ขึ้นสุดเลยครับ( แต่เครื่องยนต์ไม่ฮีตอะไรนะครับ พัดลมทำงานปกติ)
    - พอดับเครื่องบิดสวิทซ์หมด เข็มลงมาครึ่งนึง พอเอามือเคาะๆที่คอนโซลเข็มถึงจะตกลงมาสุดครับ
    พอจะตรวจเช็คยังงัยได้บ้างครับ ขอทีจะสเต็ปนะครับ

2. ท่านใดใส่กิ๊ฟล๊อคฝากระโปรงท้าย รบกวนโพสต์รูปให้ดูทีครับ ว่าติดตำแหน่งไหน ข้อดี ข้อเสีย ราคา แหล่งที่มาด้วยยิ่งดีเลยครับ พอดีสังเกตุหลายครั้งแล้ว เวลาช่างเค้าดึงเปิดฝาท้ายแล้วมันดีดแรงมาก เกรงว่าสักวันมันจะแตกกระจายเข้าให้น่ะครับ ปกติเวลาเปิดเองจะให้มีคนช่วยกดฝาไว้ก่อน แล้วค่อยๆปล่อยขึ้น.
    ขอบคุณครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เรื่องเข็มความร้อน ลองไล่สาย กราวด์ดีๆครับ

ทำสีมาบางจุด ที่กราวน์ลงมันติดสี ต้องขูดออกก่อน

หรือลองหาไมล์ตัวอื่นมาลองเสียบดู

3. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
  4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เซนเซอร์วัดความร้อน ใต้จานจ่าย สายขาดหรือหลุดป่ะครับพี่ ลองเช็คดูตรงนั้นก่อนก็ได้ครับ

5. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ขอบคุณคุณกาญจน์กับกุ้งมากครับ หลังจากไปเช็คมาแล้วพบว่าเซนเซอร์ใต้จานจ่ายตามรูปนี้เสียจริงๆครับ จัดการเปลี่ยนไปแล้วครับ ตอนนี้เข็มทำงานปกติแล้ว โล่งอกเลยครับ..

6. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    เห็นด้วยครับ น่าจะเป็นอันนี้ครับเพราะผมเคยถอดสายกราว์ใต้แผงหน้าปัดแล้วลืมใส่คืนไมล์เพี้ยนหมดเลยครับ เสียบให้แน่นเช็คกราว์ น่าจะหายครับ สายสีดำคาดแดงเป็นกระจุกน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้