ขอบคุณพี่หนุ่ม (noomth) มากๆครับ ขายของสุดยอดมากๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย My_Mint, 27 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    คือผมซื้อของกับพี่หนุ่มประมาณสองชิ้น ชิ้นแรกนานแระเป็นตู้คอยล์เย็นแอร์ ส่งมาไปรษณีย์ทำตู้แตก พี่หนุ่มแกก็โอนตังค์คืนให้

ชิ้นที่สองล่าสุด ไดชาร์จ มีให้ลองใช้สองอาทิตย์ ปรากฏว่าชาร์จโอเคแต่ลูกปืนดังหอนมาก ซึ่งผมก็สะเพร่าเองไม่ได้เช็คก่อน พี่หนุ่มก็ส่งตัวใหม่มาเปลี่ยนให้ ผมส่งตัวเก่ากลับ แต่ขนส่งมันไม่บอกว่ามันไม่ส่งถึงมือ พี่หนุ่มแกต้องให้ลูกน้องวิ่งเอาที่โกดัง ก็ไม่ได้ว่าอะไร ถ้าเป็นคนอื่นไม่แน่คงว่าผมไปละ ผมก็โอนช่วยค่าน้ำมันไปนิดนึง แก้ปัญหาไดชาร์จไม่ชาร์จที่เรื้อรังมาร่วมปีกว่าๆของผม หายสนิท เพราะผมเคยซื้อไดชาร์จจากเครื่องยกลงมา แต่มันไม่ดี เคลมก็ไม่ได้ เพราะผมทิ้งไว้เป็นอาทิตย์กว่าจะใส่ มาได้อะไหล่จากพี่หนุ่มนี่แหละ ให้ลองใช้นานหน่อย สรุปหมดตังค์ไปหลายพันสำหรับไดชาร์จปัญหาเดียว แต่แฮปปี้ครับ

เป็นพ่อค้าที่แฟร์มากๆ ขายของแบบนี้ได้ใจเลยครับ ร่ำรวยๆ กิจการรุ่งเรืองนะครับ

แชร์ปัญหาไดชาร์จให้ด้วยครับ เผื่อใครเจอเหมือนผมแต่หาสาเหตุไม่ได้
    ปัญหาที่พบคือ วิ่งๆไปแบตหมดหม้อ ทั้งกลางวันกลางคืน ทิ้งไว้เช้าสตาร์ทได้ใหม่ แต่แค่ทีสองทีแล้วก็ไฟหมดหม้อ ไฟชาร์จไม่โชว์ แบตเพิ่งเปลี่ยน แบบนี้เช็คไดชาร์จเลยครับ

กว่าจะเจอปัญหา ก็เข็นกระตุกเป็นว่าเล่น ปรากฏว่า ไดชาร์จ ชาร์จแต่ชาร์จไม่พอใช้ ไฟจะไม่โชว์ โวลต์ได้แต่กระแสไม่ออก มันก็เลยชาร์จแบตไม่เข้า กระแสจากแบตไม่พอเลี้ยงอุปกรณ์ที่กินแอมป์เยอะๆ อย่างพวกคอมพ์แอร์ เครื่องเสียง และไฟหน้ารถ เวลาวิ่งๆไป มันจะดึงพลังงานจากแบตเตอรี่ไปเรื่อยๆ จนกระทั่งบางทีแอร์ไม่เย็นเพราะคลัทช์ไม่จับ กระแสไม่พอ แต่รถจะไม่ดับนะ เพราะว่าโวลต์มันยังทำได้เพียงพอสำหรับระบบจุดระเบิด แต่อย่าดับเครื่อง สตาร์ทไม่ได้แล้ว กระแสไม่พอเลี้ยงไดสตาร์ท ก็จะ แอ๊ะๆๆๆ ไป

อีกอย่างถ้าเข้าร้านได แล้วช่างไดใช้โวลต์มิเตอร์เช็คไดชาร์จอย่างเดียว แนะนำให้ออกจากร้านนั้นแล้วไปหาร้านอื่นครับ ที่ปัญหาผมเรื้อรังเพราะเจอช่างไดแบบนี้แหละ หาปัญหาไม่เจอ เพราะช่างไดเซียนๆ เก่งๆ จะใช้แค่ แอมป์มิเตอร์แบบเข็ม เป็นตัวเช็ค เพราะส่วนมากโวลต์จะได้อยู่แล้ว แต่กระแส(แอมป์)ไม่ได้ ก็ใช้ไม่ได้ กระแสชาร์จควรจะกระดิกประมาณ 10 Amp กว่าๆ ตอนที่เราเปิดแอร์เปิดโหลดเต็มที่ แต่ไม่ควรเกิน 20 Amp แบบนี้ผิดปกติชาร์จเยอะเกิน แบตจะเดือดเกินไป ถ้ากระดิกไปด้านติดลบก็เตรียมหาไดชาร์จลูกใหม่ได้เลย

2. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    แชร์ประสบการณ์....

3. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ทั้ง 2 คันผมวางใจแต่คุณหนุ่มนี่แหละครับ
    ผมชอบสโลแกนของแกที่ว่า
    " ดีก็บอกว่าดี เน่าก็บอกว่าเน่า "

4. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    แบบนี้ ต้องขอชมเชยพี่หนุ่มด้วยคนครับ

5. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ไม่เคยใช้บริการเพราะบ้านไกลกันมากไม่ค่อยสะดวกแต่เห็นในบอร์ดนานมากแระ ทั้งความรู้และอื่นๆ ชื่นชมครับ

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    บุคคลตัวอย่างครับพี่หนุ่ม

7. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    จริงใจ ไม่เอาเปรียบลูกค้า ตรงไปตรงมา มีแต่รวยกับรวยคับ ถ้ามีโอกาสคงได้เป็นลูกค้าพี่เค้าบ้าง ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคับ

8. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    ค้าขายจริงใจกับลูกค้าอย่างนี้ขอชมเชยด้วนคนครับ ถ้าจะซื้อของจะนึกถึงร้านนี้ร้านเเรกเลย

9. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    พ่อค้าที่จริงใจ

1 มกราคมรอบเครื่องสวิง โทรถามพี่หนุ่ม
    2 มกราคมพี่หนุ่มช่วยถอดมาล้างทำความสะอาดให้ ประทับใจสุดๆ

ล่าสุดเห็นลงขายรถ อยากรู้ว่าพี่เค้าจะไปเล่นไรต่อ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมเลยครับ พ่อค้าตัวอย่างเลยครับ พี่หนุ่ม

11. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    เคยใช้บริการที่ดีจากพี่เขาเหมือนกันครับ..เป็นตัวอย่างพ่อค้าที่ดีจริงๆเสมอต้นเสมอปลาย
    ส่วนพ่อค้าที่ไม่ดีก็ยังคงไม่ดีอยู่อย่างนั้นไม่เคยคิดที่ปรับตัวอะไร

12. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    ยืนยันการบริการดี ๆ จาก คุณหนุ่มอีก 1 เีสียงครับ

ทำรถคนอื่นด้วยใจที่คิดว่าเป็นรถตัวเอง ละเอียดทุกขั้นตอนจริง ๆ ไปยืนเฝ้าตอนแกทำถามนู้นนี่เรื่อยเปื่อยก็ตอบแบบไม่กั๊กความรู้กันเลย

13. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    เยี่ยมเลยยยย พี่

เด่วมีโอกาสจะเป็นลูกค้าบ้าง อิอิ

14. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไปเปลี่ยน สายพาน ไทม์มิ่ง ที่อู่ เสร็จค่ำ

พี่หนุ่ม เลี้ยง ลาบ ส้มตำ แถมเหล้า อีกกลม

โปรโมชั่นสุดยอก

15. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    มาซ่อมไกลนะท่าน แสดงว่าของเเขาดีจริง

16. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ผมก็คนนึงที่โทรไปปรึกษามาแล้วหลายต่อหลายครั้ง แต่ยังไม่เคยไปใช้บริการกับคุณหนุ่มเขาเลย...สงสัยต้องหาโอกาสไปใช้บริการบ้างแล้วครับ...
    พ่อค้าแบบนี้ขอให้ร่ำรวยๆนะครับ....
    +1 ครับผม.

17. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    จัดเลยพี่ฝาแดง ไปหาคุณหนุ่มเค้า ให้ไว

18. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    บวก 10

19. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ก็ว่าจะโดนอยู่ซักชิ้น ได้แต่เฉี่ยวไปเฉี่ยวมา
    อย่างนี้ลูกค้าสบายใจ คนขายร่ำรวย

20. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    สุดยอดครับ มีอะไรวันหลังต้องใช้บริการมั่งครับ +1000 เลย

21. NobodyPerfect

NobodyPerfect New Member Member

123
    14
    0
    เคยไปใช้บริการของพี่เค้าเหมือนกัน

ประทับใจครับ อัธยาศัยดีมาก

22. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    เคยใช้บริการมาแล้วดีจริง ชื่นชมพ่อค้าดีดีอย่างนี้ครับ

23. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    ผมอยู่สงขลา แต่ขับรถไปเปลี่ยนเครื่องกับพี่หนุ่มที่ ซ.วัดยาง รวมระยะทาง สงขลา - ซ.วัดยาง ประมาณ 1,000 กม. ครับ
    พี่หนุ่มแกอัธยาศรัยไมตรีดีเป็นเลิศ ใจดี พูดเพราะ ฯลฯ

24. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    เคยโทรไปซื้อของกับพี่เค้าเหมือนกันแต่พอดีของหมด พี่หนุ่มให้คำแนะนำและคุยดีมากครับ ..... Confirm >>>>>

ยังไงถ้ามีโอกาสก็จะขอเป็นลูกค้าพี่หนุ่มบ้างสักครั้ง .....

25. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    อยู่ หาดใหญ่ หรือเปล่า ครับ

26. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    ผมอยู่ อ.เมือง ครับ คุณ วุธ

ว่าง ๆ แวะมาเยี่ยมบ้างนะครับ อิอิ

27. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าชื่นชมครับ คนดีของสังคม

28. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ผมเห็นรถคุณจอดหน้าศาลแรงงานภาคประจำเลยแต่ไม่เคยเจอตัวซะที

29. GOLD GEAR 66

449
    8
    0
    ตอนนี้ผม ทำใช้ชีวิตอยู่ในเมื่องหลวงครับ ว่าง ลองโทรนัดกับ แท็ง
    หรือ พี่โอ นะครับ

30. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    พ่อค้าตัวอย่างครับ อย่านนี้ต้องสนับสนุน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้