ถามเรื่อง O2 sensor พังคร้าบ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย zigen, 30 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zigen

zigen New Member Member

35
    1
    0
    ขอสอบถามข้อมูลเพื่อน ๆ และผู้รู้ครับ
    รถผมขึ้นไฟ Engine เช็ค Code แล้วมันฟ้องว่า "Code1 Heated oxygen sensor A" อย่างเดียว
    ไม่แน่ใจว่ามันคือ O2 sensor ตัวที่อยู่ที่ Header มันสิ้นชีวิตไปแล้ว หรือ มันร้อนเกิดไป หรืออย่างไร มีทางแก้ไขหรือไม่
    และหากไม่มีทางแก้ไข และต้องเปลี่ยนใหม่ ผมหาได้จากที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ
    บอน

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    O2 เสียแล้วละครับ เปลี่ยนได้เลยครับ หาซื้อได้ตามอู่ทำฮอนด้าทั่วไป อยู่แถวไหนละครับ จะได้แนะนำได้

3. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ราคาจากอู่ Honda ราวๆ 600 - 700 พร้อมเปลี่ยน

4. zigen

35
    1
    0
    อยู่แถวพระราม2 ครับพี่กอล์ฟ ว่าจะไปที่พี่ก่ำ AutoWay หรือมีที่ใกล้กว่านี้ไหมครับ

5. zigen

35
    1
    0
    อยู่แถวพระราม2 ครับพี่กอล์ฟ ว่าจะไปที่พี่ก่ำ AutoWay หรือมีที่ใกล้กว่านี้ไหมครับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไปพี่กล่ำเลยก็ได้ครับ พี่เค้าเก่งซ่อมรถเดิมๆ อะไหล่พี่เค้าก็เยอะครับ

7. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    เปลี่ยนมาเเล้ว เหมือนกันที่คุณก่ำ auto way พันนึงพร้อมใส่ครับ เพิ่งเปลี่ยนมาไม่ถึง2เดือนเลยครับ

8. zigen

35
    1
    0
    มารายงานครับ เมื่อวันพุธที่แล้ว นัดพี่กล่ำว่าจะเข้าไปเช็ครถวันศุกร์ แต่วันพุธบ่าย ตอนขับรถไปหาลูกค้า รถผมดันดับกลางถนน

สรุปคอล์ยพัง ซ่อมเสร็จ 2ทุ่ม ก็วิ่งได้ปกติ พอข้ามมาอีกวันตอนเย็นปรากฏว่า รถสต้าดเป็นน้ำมันไม่ติด แต่สต้าดแก๊สติด

วันศุกร์เอาไปให้พี่กล่ำเช็ค ปั้มติ๊กพัง ซะงั้นครับ แล้วก็เปลี่ยน O2 ตั้งวาวล์ แล้วก็เช็คแก๊ส ทำรถหมดไปอีกวันครับ

ตอนนี้รถปกติแล้วครับ พร้อมใช้งาน ขอบคุณพี่ ๆ ที่ให้ข้อมูลนะครับ

9. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    O2 ผมก็เพิ่งเปลี่ยนมา มันเจ๊งง่ายจังเน๊อะตัวนี้ (หรือตามอายุมันหว่า)

10. G Type R

3,607
    99
    0
    O2 พังยากครับ คิดว่าจังหวะคงดวงซวยพอดีมากกว่า เพราะส่วนใหญ่ก็เปลี่ยนแต่มือสองเพราะมือ1แพงมากครับ อาจจะไปเจอตัวใกล้จะเสียพอดี

11. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    พอดีตอนนี้รถผมเลิกแสดงอาการ ไฟเอนจิ้นขึ้น เช็คโค้ดปรากฏว่า เป็นตัวเดียวกันเจ้าของกะทู้เลยครับอยากถามว่ามันอยู่ตรงไหนของเครื่อง B16a หรอครับ ของผมมันนานๆ ขึ้นที ตั้งแต่วางเครื่องมา นี่ขึ้นครั้งที่2 เลยจอดรถเช็คโค้ดเลย แต่พอดับเครื่อง แล้วสตาร์ทใหม่ ไฟมันก้อหายนะครับ งงอ่ะ ว่ามันเสียหรือมันหลวม หรือมันยังไงกันแน่ เพราะถอดเองได้จะได้ถอดออกมาเช็คๆขัด ขันให้แน่ เพื่อจะหายอ่ะครับ - -

12. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ไกล้จะสิ้นใจละมั่งครับ มันอยู่ตรงท่อไอเสียใต้เครื่องเลยครับ จัดไปของใหม่แพงโคตร แงแง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้