เซ็งเลยลืมเอาเบรคมือลงสุด

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Poonjitt, 2 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    เมื่อวานตอนหัวค่ำขับรถกลับบ้าน ดันลืมเอาเบรคมือลง(แต่ดึงไม่สุด)ไม่รู้สึกหน่วงหรือผิดปกติเลย รอบกับความเร็วก็ปกติ แต่รู้สึกว่าเครื่องร้อนเร็วไปนิด ขับไปสิบโลหน่อยๆ พอถึงบ้านเปิดประตูลงมาเหม็นไหม้หึงเลย เบรคก็ลึกลงไปเลย แต่พอทิ้งไว้ซักชั่วโมงลองถอยหน้าถอยหลังดูเบรคก็กลับมาเป็นปกติ อย่างนี้ผมต้องพาไปให้ช่างดูหรือเปล่าคับ เฮ้อเฟ้อะฟะจริงๆเล้ย

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    คงไม่เป็นไรหรอก เบรคลึก ถ้าเป็นรอยเส้นๆ ก็ล้งหน้าจานใหม่ครับ

3. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    ไม่เป็นไรมากครับ สบายใจเถอะ

4. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ถ้ายังเบรคปกติก็ไม่น่าจะมีอะไรครับ

5. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ผมก็เคย ให้คนที่บ้านขับจากที่ทำงาน ผมไปขับอีกคัน 6 กม. ถึงบ้าน เหม็นไหม้ (ผมดึงเบรกมือไว้ แต่คนที่บ้านมะเอาลง) แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ยังไม่ได้เปลี่ยน ใช้ได้ปกติครับ สบายใจได้

6. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    ขอบคุณคับค่อยสบายใจขึ้นมาหน่อย
    ตอนกลางวัน(ที่เกิดเหตุ)เพิ่งทำเซ็นทรัลล็อค เครื่องเสียง ไฟหน้า กับเปลี่ยนที่ปัดน้ำฝนโดนปะหลายพัน ตอนลงจากรถยังคิดเลยว่าเสียตังค์เพิ่มอีกแล้วตรู
    แล้วคุณ bombebom ได้ไฟท้ายหรือยังคับ

7. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    ยังครับ ผมว่าราคาแรงไปหน่อยสำหรับผม เดี๋ยวเอาอันเก่ามาล้างเคลือบเอาดีกว่าครับ

8. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    ผมก็เคยครับ เหม็นไหม้หึ่งเลย แหมๆๆ ได้feel แบบว่าตัวเองเพิ่ง ดริฟ มาเลย(แต่แค่กลิ่นนะ) 55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้