กระจกมองหลัง เลนส์ ฟ้าของ SPOON ที่ใส่กับ EK ใส่ได้พอดีป่ะคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 23 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    กระจกมองหลัง เลนส์ ฟ้าของ SPOON ที่ใส่กับ EK ใส่ได้พอดีป่ะคับ

ร้านที่ นำเข้ามายังไม่เเน่ใจเลย เฮ้อ...ใครใส่มาเเล้ว เล่าให้ฟังหน่อยครับ

2. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    เหมือนกับว่า ต้องเปลี่ยนตัวกระจกมองหลังเป็นของตัวนอก ถึงใส่ได้พอดีนะครับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ถ้าตรงรุ่น แปะกาวสองหน้าได้เลย ตรง

4. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    รู้สึกว่ากระจกติดรถบ้านเราจะเล็กกว่านะคับ ต้องเปลี่ยนเป็นกระจกตัวนอกก็จะพอดีเลย ติดกาวได้เลย

5. m_abac

m_abac New Member Member

20
    0
    0
    ผม email ถามร้าน vtec store แล้วเขาบอกว่าตัวที่เขามีอยู่ใส่กับมองหลังนอกหรือไทยก็ได้
    ลองโทรถามดูอีกทีครับ

6. SPEED R

473
    4
    0
    ผมถาม VTEC STORE เค้า บอกว่ามันมีหลายขนาด EK เนี่ยจะมีขนาดที่พอดี EG6 ก็จะมีอีกขนาด
    ส่วน OAK CLUB เเบบว่า งงๆ เเต่คุณโน๊ต VTEC STORE บอกผมว่า ใส่ได้พอดีเเน่นอน ว่าจะไปใส่อยู่ เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังคับ

7. SPEED R

473
    4
    0
    ทดลองมาเเล้วคับ ไส่ไม่พอดี ถ้าจะใส่ก็ใส่ได้ เเต่จะเหลือ มุมบนด้านซ้ายเเละขวา นิดหน่อย
    ถ้าเอาเป๊ะต้องเปลี่ยนเอา กระจก EK9มาเเปลงใส่ก่อน ถึงจะติดได้พอดี เลยไม่ใส่ดีกว่าคับ

8. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    ต้องใส่กระจกตัวนอกคับ... EK ตัวนอกตัวไหนก็ได้อะคับ ไม่จำเป็นต้อง EK9

9. SPEED R

473
    4
    0
    ขอบคุณคับที่เเนะนำ เอาไว้ก่อนเเระกัน SPOON เลนซ์ฟ้า อิอิ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้