ถามเรื่องมัลติวาล์ว

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย Rush_OverSize, 30 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    เรื่องมีอยุ่ว่าผมใช้ถังโดนัท 48 ลิตรมัลติวาล์วของอิตาลีจำยี้ห้อไม่ได้เมื่อวา
    เมื่อวานแก๊สหมดเข้าไปเติมแก๊สเต็มถังปกติมันจะตัดที่ประมาณ37-38ลิตร
    แต่คราวนี้ 40 ลิตรมันยังไม่ตัดที่ตัวปั๊มมันก๊ไม่ตัดเลยไม่แน่ใจว่ามัลติวาล์ว
    มันจะเจ๊งหรือป่าวผู้รู้ช่วยด้วยครับ

2. มัลติวาวล์ ตัด 80 % ตัดแล้วยังสามารถ รินแก๊สแบบช้าได้อีก ไม่น่าเสียครับ อยู่ที่หัวเติมมากกว่า ของผมก็เคยเป็นครับ

3. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    แต่มันไม่ตัดเลยนะครับปกติถ้าเต็มวาล์วที่ถังมันจะดังตึกๆหรือไม่ก็ที่ตัวปั๊ม
    จะดังปี๊บๆเตือนดูเกจแก๊สที่ติดอยู่กับถังมันขึ้นมาครึ่งเดียวเองไม่รู้ปั๊มโกง
    หรือป่าวปั๊มเป็นแบบดิจิตอนนะครับ:D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้