xxxx ถามกันเล่นๆ ว่าเวลาไป ต่างประเทศ ต่างจังหวัด ที่ไม่ได้ขับรถไป พกกุญแจกรถติดตัวไปด้วยไหม !!! xxx

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย NinjaB11!, 27 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เวลาไปทำงาน ไกลๆ หรือไปเที่ยวไกลๆ จะต่างประเทศ หรือต่างจังหวัด ที่ไม่ได้ขับลูกรักไป พกกุญแจติดตัวไปกันด้วยไหม...

ส่วนตัวแล้ว พกตลอด ถ้าไม่พกเหมือนขาดไรไป ไม่ค่อยมั่นใจ

เลยอยากถามท่านๆกันว่า ได้พกติดตัวกันไหม เวลาไปไกลๆ เพราะ มีคนหาว่าบ้า...จะพกไปทำไม

ซวยเลยโดนกล่าวหา...:cry::cry::cry:

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมไม่พกไปนะ กลัวหายอะครับ เก็บไว้ในบ้านที่ปลอดภัยดีกว่า อิอิ

3. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    ใช่รุ่นน้องคนเก่งคนเดิมรึป่าวครับที่ว่าน่ะ อิอิ

4. Pong Only !!

Pong Only !! New Member Member

61
    1
    0
    เก็บไว้ที่บ้านครับ..มั่นใจที่สุด !!

5. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมก็ไม่พกไป กลัวหาย

6. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    พกครับ มีกุญแจบ้าน

7. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    ไม่พกครับเพราะกลัวหายครับ

8. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ไม่พกครับ กลัวหาย อิอิ

9. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ติดตัวไปด้วยทุกที่คับ

เผื่อต้องใช้ อิอิ

10. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    พกด้วยความเคยชิน...ที่สำคัญมีกุญแจบ้านอยู่รวมกัน...

11. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ผมก็พกนะ มันเหมือนกับว่าขาดอะไรไปอ่ะ มันชินไปแล้ว

12. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    555 คนเดิมเลยคับ

มันว่า... " พี่บ้าป่ะ พกมาอย่างกะมันจะตามพี่มาด้วย " แต่รอบนี้จิงๆ มันหวังดี กลัวหาย

เลยบอกไปว่าดอกแท้เก็บไว้บ้าน...

ปล ฝากอีกนิดเรื่องกุญแจ สำหรับท่านที่มีดอกเดียว ทำสำรองไว้หน่อยก็ดีนะครับ

13. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    อย่าว่าแต่ไปต่างจังหวัดเลยครับ มาทำงานทุกวันก็พก ไม่กล้าเก็บไว้ที่บ้านเพราะทำงานนอกบ้านกันหมด เดี๋ยวโจรเข้ามามันจะเอารถไปด้วย 555

14. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ถ้าเผลอติดไปก็คงเป็นด้วยความเคยชินครับ

แต่ไปต่างจังหวัดผมก็เอาไอ้คันดำไปด้วยตลอดนะ จริง ๆ บางทีนั่งเครื่องได้ แต่อยากขับไป ใจมันรัก

15. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    พกครับ ไม่งั้นเหมือนกระเป๋ากางเกงมันขาดอะไรไปอย่างนึง

กระเป๋าเงิน โทรศัพท์ กุญแจ มันชินอะครับ

16. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    ไม่พกครับ เก็บไว้บ้าน เผื่อที่บ้านจะเอาคันในออก

17. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่พกครับ เด๋วหาย

18. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    พกครับ เพราะกลัวคนที่บ้านเอาออกไปแซดเล่นและมันมีกุญแจบ้านอยู่ด้วยที่สำคัญไม่งั้นเข้าบ้านไม่ได้ อิอิ

19. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    พกตลอด แต่เฉพาะบลูเบิร์ดนะ ใส่อยู่ในกระเป๋าตัง ชอบลืมกุญแจแล้วล็อกประตูบ่อย :welcome:

20. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ไม่พกครับ เก็บไว้บ้าน กลัวหาย

21. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    พกครับ กลัวกลับมารถไม่อยู่

22. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    ใส่ในรถไว้ฮะ พกไปกัวหาย อิอิ

23. mayliza

mayliza New Member Member

600
    2
    0
    ม่ายพกค่ะ

24. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ไม่พกเก็บไว้บ้าน

25. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    เก็บไว้ในห้องนอนครับ

26. ไม่ได้ตั้งใจพกครับ ชิน

27. วางไว้หน้าคอม!!!!

28. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ไม่พกครับผม กลัวทำหาย

29. พกตลอดครับ
    ชุดที่ 1 กุญแจรถ 1 ดอก
    ชุดที่ 2 สำรองกุญแจรถอีก 1 กุญแจทุกอย่างที่อยู่ในบ้านอีกอย่างละ 1 ดอก และกุญแจรถทุกคันในบ้านอีกคันละ 1 ดอก -*-
    ที่ต้องพกไว้ตลอดเพราะ เวลาดึกๆออกไปหาไรกิน เลยปั้มมาไว้หมดคันไหนจอดหลังสุด ก็ขับออกไปเลยครับสะดวกดี

จนกลายเป็นความเคยชินไปไหนเอาไปด้วยหมด

30. TonklaFoto

TonklaFoto New Member Member

24
    0
    0
    พกครับ อุ่นใจได้หน่อยนึง ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้