B14 เครื่องเดิม อยากแรงแซงทางเรียบ กะเค้ามั้ง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย tanaphol, 17 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanaphol

tanaphol New Member Member

241
    1
    0
    ผม อั๋น (0876065507) อยู่ ชลบุรีน่ะครับ คือแต่ก่อนอยู่พัทยา ขับรถมาทำงาน แหลมฉบัง ระยะสั้นๆ ตอนนี้ย้ายมา ชลบุรี ขับไกลขึ้น เจอรถ พวก 1500cc แล้วอยากจะซิ่ง เป็นเพื่อนเค้าหน่อย แต่มันตามไม่ทัน เลยมาหาข้อมูลในนี้สักพักแล้วครับ
    ก็เลยอยากจะสอบถาม อู่ แถวๆ ชลบุรี มั้งครับ เครื่องเดิมๆ อยากเพิ่มอัตราเร่ง ระดับประถม ก่อน จะเริ่มยังไง
    หรือใครพอจะมีอู่แนะนำ ไกลๆ ชลบุรี ก็แนะนำได้น่ะครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ทำไงดีหว่า ระดับประถมอะ ถ้าให้ผมตอบแบบมั่วๆ ก็คงเป็นพวก เปลี่ยนหัวเทียน, ตีท่อใหม่ทั้งเส้น, เปลี่ยนเฮดเดอร์ ประมาณนี้อะคับ รถก็น่าจะวิ่งดีขึ้นบ้างแล้วอะคับ

3. tanaphol

241
    1
    0
    ^^ ว๊าวๆๆ ก็ว่าจะลองเฮด เดอละครับ ช่วงหาข้อมูลจาก ท่านอาจารย์ ทั้งหลายก่อนครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เกียร์อะไรครับ

5. tanaphol

241
    1
    0
  6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อิอิ ตัวจิงมาหล่ะ รอฟังด้วยคร๊าบ อิอิ

7. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ขออนุญาตออกความเห็นนะคร๊าบบบบบบบบบบ

ผมว่านะ......

1. ท่อ จากเฮดถึงพักกลาง2นิ้ว หลังพักกลางถึงพักปลายออกตูดก็2.2นิ้ว
    2. เฮด เอาต้น-กลาง ก็4-2-1 เอาตีนปลายก็4-1 อันนี้แล้วแต่ความชอบ
    3. กรองเปลือย เน้นสโลแกนที่ว่า พ้นร้อน พ้นน้ำ พ้นฝุ่น กินลม(เย็น) แรงสมใจ ส่วนขนาดก็ตามใจชอบอีกเช่นกัน อิอิ อย่าลืมตีกล่องกั้นห้องกันลมร้อนพร้อมทำท่อยื่นออกมารับลมด้วยล่ะครับ
    4. หัวเทียนไอรีเดีม เบอร์6น่าพอ
    5. ตั้งไฟใหม่ ถ้าคาร์บิวก็หมนุนๆจานจ่ายเอา ถ้าเป็นไดเรคคอลย์ก็หากล่องหลอก จูนเนียนๆ
    6. กดตังค์มาเยอะๆ

ที่ว่ามาทั้งหมดนี่ ผมจำมาจากเว็บชื่อไรไม่รู้(ลืมแล้ว) เป็นการทำเบื้องต้น โดยไม่ยุ่งกับกรรื้อใส้ใน แต่ถ้า6ข้อนี้ยังไม่หนำใจ ติดต่อคุณ 1ST ได้เลยครับ เรื่องใส้ใน มีหลังกระชากกันแน่ งานนี้ ฮุฮุ

โชคดีครับ

8. tanaphol

241
    1
    0
    แบบ อนุบาล ละกันฮ่ะ อู่แถวชลบุรี มีแนะนำไหมครับ

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ให้เฟริส์ จัด ชุดเล็ก ให้ ก่อน :D

10. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ทำช่วงล่างให้พร้อมๆ แน่นๆ โหลดลงมากับโช๊คดีๆ ท่อ 1.7-2.0 พอ แรง

11. 1ST

5,672
    583
    0
    ทำคลัทก่อนเลยครับ เห็นผลที่สุดเเล้ว

ถ้าเหลืออีกก็ไป ไล่ท่อ ใส่เฮด เดินท่ออย่าให้เกิน 1.7" กรองอากาศ ละก็พวกไฟนะครับ

ทำแต่ภายนอก ไม่เปิดฝาเปิดเครื่อง ก็ขับสนุกละครับ

12. Excited Rider

576
    2
    18
    พี่เฟิสครับ ขอนอกเรื่องนิดหนึ่งครับ

คืออยากจะถามว่า ถ้าผมเอาGa15 MT มาวางในB11

ผมต้องมีสไตล์ขับแบบไหนจึงจะสนุก เข้ากับคาแรคเตอร์ของเครื่องอ่ะครับ

13. อิอิ...แอบมาดู..ได้ความรู้อีกละ..แต่ว่า...อยากได้เสียงนุ่มๆไม่ดังจนแม่ด่าอ่ะพี่..มีมั้ยครับ..

14. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    มาเก็บข้อมูลครับ

15. tanaphol

241
    1
    0
    ข้อ 3 พอจะมีกระทู้เก่าๆแนะนำไหมครับ หากดูกระทู้เก่าจนตาแฉะแล้วอะครับ
    ข้อ 5 ตั้งไฟ จะส่งผลกระทบกับระบบ แก๊ส ไหมครับ เรื่องเครื่องยนต์ภายในพวกนี้ผม รู้น้อยมั่กๆๆ

16. tanaphol

241
    1
    0
    จัด ชุดคลัช ใหม่เลยหรือป่าวครับ ทีชุดแนะนำไหมครับ หรือว่าผมตัองแวะไปที่ร้าน พี่สะแล้ว
    ท่อชุดเดิมจากโรงงาน ประมาณกี่นิ้วอะครับ

17. Excited Rider

576
    2
    18

ข้อ3 อ่านตามนี่ได้เลยครับ คือที่ๆผมไปแอบลอกเขามา อิอิ
    http://www.headlightmag.com/main/in...=1735:-na-2&catid=29:fart-a-furious&Itemid=55

ข้อ5 ต้องให้ร้านจูนให้ครับ หนาเกินสิ้นเปลือง บางเกินเกิดbackfire ลองหามิเตอร์วัด a/f มาใช้สักตัวก็ได้ครับ หลังร้านจูนให้แล้ว

18. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ลดขนาดล้อลงมาเหลือ 15ก็เห็นผลนะครับ
    ช่วงล่างนิ่งๆ โหลดหน่อยๆ กับM/T วิ่งฉิวครับ

19. tanaphol

241
    1
    0
    เสียดายผมไปใส่ล้อตามความชอบมาก่อนเข้าบอร์ด ครับ ไว้มีโอกาสค่อยเปลี่ยนครับ รู้จักบอร์ดนี้ ช้าเกินไปครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

20. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ขับเดิมๆไปก่อนครับ เก็บตังวางเอสอาดีกว่า

21. tanaphol

241
    1
    0
    ฮ่าๆๆ ผมคงไม่ถึงกับวาง เครื่อใหม่หรอกครับ ความรู้ในเรื่องเครื่องยนต์ ผมนับ 0 อยู่เลยจ้า

มีแผนทำท่อ เฮดเดอ มองดูแล้วน่าจะทำง่ายที่สุดแล้วน่ะครับ แต่หลังจากใส่แล้วต้องไป ยุ่งกับระบบเชื้อเพลิงด้วยไหมนี่สิ แนะนำด้วยจ้า

22. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ค่อยๆทำ ค่อยๆมีความสุข กับการแต่งรถครับ :D

23. tanaphol

241
    1
    0
    ไอ เลิฟ ซันนี่ รถแห่งความร้อนแรง

24. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    ขับเดิมๆไปก่อน แต่งภายนอกสวยๆ คิดจะแรง วาง SR ทีเดียวจบ ครับ :)

25. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    SR เห็นผลที่สุดครับ แรงและทน

ทำภายนอกให้หล่อดีกว่าครับ เก็บเงินทีเดียว คุ้มกว่าครับ

26. tanaphol

241
    1
    0
    ตามนั้น ^^ จัดหล่อ รอ มิตติ้ง ครั้งแรก ของผม

27. ble@bgfc

ble@bgfc New Member Member

176
    3
    0
    แอบเข้ามาหาข้อมูล...ของเค้าก็เครื่องเดิมเกียร์m/t....!!!อิอิ

28. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    แต่ถ้าจะเอาทรงตัวดีๆล่ะก็ ตามคุณนุเลยครับ :D:D

29. 1ST

5,672
    583
    0
    ทำยังไงมันก็วิ่งสู้ SR ไม่ได้มั้ง เพราะ C.C มันต่างกันครับ

แต่ทำดีๆ ก็สนุกใช้ได้ครับ วิ่งกับSR ได้ไม่น่าเกลียดล่ะครับ

30. tanaphol

241
    1
    0
    ขอบคุณครับ ทุกท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้