B11 ช่วยด้วยครับ คอยล์มีน้ำขังอยู่เบ้าเสียบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย condomtour, 26 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. condomtour

condomtour New Member Member

4
    0
    0
    คือรถผมขับๆไปมันกระตุก แล้วเร่งไม่ค่อยขึ้น

พอจอดเครื่องสั่นแรงมากครับ จนถึงเครื่องดับ

บางครั่งสตารทไม่ติด ผมลองเช็คดูที่สายก็เจอ น้ำเหลืองๆมันๆหน่อยอยู่ในเบ้าเสียบคอย์ล

เอาทิชชู่เช็ดออกก็ขับไปปกติ สักพักก็เริ่มกระตุกอีกเช็คที่เดิมก็เริ่มมีนำเหมือนเดิม

อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไร แล้วเราจะแก้ไขได้อย่างไรครับ

2. condomtour

4
    0
    0
    ข้อมูลเพิ่มครับ

ลองสังเกตุที่คอยล์จะมีเสียง แปบๆๆๆ

มีไฟแลบๆด้วยครับ

3. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ช่วยดัน ครับ รอพี่มาตอบ นะ ครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    โอริงง

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถ้าเบ้าที่ตัวคอยล์ก็ คอยล์เสีย ครับ
    หาเปลี่ยนได้เลย ของใหม่ตัวละ 800 มั้งครับ จำราคาไม่ได้แล้ว

6. เอิน งัย !!

เอิน งัย !! New Member Member

35
    0
    0
    ลองเปลี่ยนสายคอยก่อนก็ได้ครับ อาจจะเป็นที่ยางเสื่ิอมสภาพ ไม่กี่บาทครับ ผมก็เพิ่งเจอสถานการณ์แบบนี้เหมือนกัน อิอิ

7. condomtour

4
    0
    0
    ขอบคุณกับคำแนะนำครับ

จะลองจากเปลี่ยนสายดูก่อนนะครับ

มันจะเป็นไงเดียวจะไปลองดูก่ิน

8. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    หาคอยล์แห้งใส่ไปเลยครับ ไฟแรงๆ

9. condomtour

4
    0
    0
    ถ้าใส่ คอยล์ JZ จะมีผลต่อรถไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้