พอดีขับคูเป้ปี 98 อยู่อ่ะครับแต่งแบบคนไม่รู้เรื่องอะไรเลย อยากทราบแนวทางหน่อย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Tmz13, 2 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tmz13

Tmz13 Guest

0
    0
    0
    พอดีไปเปลี่ยนท่อรวมเฮดเดอร์มาทั้งชุดร้านท่อธรรมดาแบบไม่รู้เรื่องอะไรเลย
    อยากทราบว่าควรใช่ท่อทั้งชุดแบบไหนดี ของอะไรดีครับถึงจะถือว่าตรงตามสเปคเครื่อง
    เป็นเครื่องเดิมอ่ะครับ เปลี่ยนมาเสียเงินไปแล้วแต่รู้สึกว่าเปลี่ยนแบบคนใจร้อน + หูเบาเชื่อร้านเค้าเลยเปลี่ยน
    ความจริงเฮดเดอร์เดิมที่มีมาให้ตอนซื้อรถมาแรกๆก็ดีอยู่แล้ว พอเปลี่ยนมาใหม่รู้สึกว่าพลาดไป
    อยากทราบว่าท่อทั้งชุดรวมเฮดเดอร์ใหม่ของอะไรเหมาะสมแล้วราคาไม่แพงมากอ่ะครับ ตั้งใจจะตัดใจเปลี่ยนอีกรอบเลย
    แล้วเฮดเดอร์อันเก่าแบบนี้มันเอาไปทำไรได้บ้าง หรือว่าต้องชั่งกิโลขายอย่างเดียว
    ตอนนี้แต่รถแบบลองผิดลองถูกมากเยอะแล้ว อยากที่จะมีสมาคมกับเค้าบ้าง จะได้มีความรู้+แนวทางในการแต่งรถ
    ถ้าจะรบกวนขออยู่คลับของท่านเพื่อแลกเปลี่ยนแนวทางจะได้มั้ยครับ มีหลายเรื่องที่อยากได้คำแนะนำจากผู้ที่ใช้คูเป้จริงๆอ่ะครับ
    ไม่ได้ต้องการความแรงมาก แค่ต้องการแนวทางการแต่งเพื่อความสวยงามอ่ะครับ ทั้งภายในและภายนอก
    ผมชื่อ ตั้ม น่ะครับ อยู่ประชาชื่น-นนทบุรี 8 ตรงข้าม ม.ธุรกิจ ครับ ท่านใดมีที่ๆ ทำรถคูเป้ดีๆ แนะนำกันบ้างน่ะครับ
    พอดีไม่ค่อยได้ใช้เนทครับ ท่านทำให้คำปรึกษาได้รบกวนโทรมาหน่อยได้เปล่าครับ แล้วเดี๋ยวผมจะติดต่อกลับไป
    ขอรบกวนจริงๆ น่ะครับ ชอบคูเป้มาก แต่ไม่มีความรู้อะไรเลย อยากได้ความรู้+เรื่องของแต่งจากท่านผู้รู้อ่ะครับ
    เบอร์ติดต่อครับ 08-2487-4789 ติดต่อได้ 24 ชม. หรือไม่ก็แอดพินบีบีไว้คุยกันครับ 2699A61A ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ถ้าเกียร์ออโต้ ใช้เฮดเดิมน่าจะดีกว่านะครับ แล้วก็ท่อ ถ้าเดินก็คง 2 นิ้ว พักกลาง 1 ลูก ปลายที่ไม่ใช่ไส้ตรง ประมาณนี้มั้งครับ

รอพี่ๆเค้ามาอีกที อิอิ

3. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    5555+ แถวบ้านเลย มากินเหล้ากัน โทรหาเบอร์นี้เลยฮ่ะ 0863210919

4. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ลงเส้น เหล็ด ตั้งแต่เฮดยันปลายเลยครับ.. พักสักตัว ... ราคาแรงหน่อยแต่คุ้ม ยังไงหาข้อมูลใน Net ไว้ก่อนที่จะไปทำก็ดีครับ จะได้ไม่พลาดอีก ^_^ :teeth:

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    log in แสดง ตัวตน แล้วมา join กันครับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เดี๋ยวจะมี บีบี กรุ๊ปแอดเข้าไป ยังไงก็รับด้วยครับ

7. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    แอดไปแล้วค้าบผม si thailand ยินดีต้อนรับค้าบ ยังไงเข้ามาเฮฮา สนุกสนาน ถามตอบปัญหาได้เลยคับ ว่างๆ จัดรูปมารถมาให้ชมนะค้าบ

8. Tmz13

Tmz13 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ยังไงไว้คุยกันครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้