สอบถาม E85 kit ดีไหม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย OFFsmiTH, 25 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    มีใครเคยใช้ หรือใช้E85 Kit (ชุดติดตั้งที่ทำให้รถอย่างเราๆ เติมน้ำมัน e85 ได้) บ้าง
    อยากประหยัดค่าน้ำมันหนะครับ รบกวนพี่ๆที่ทราบ หรือมีประสบการณ์ชี้แนะด้วยครับ ^^

2. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ต้องทำตามเสต็ปพี่กอล์ฟคับ เติมได้ไม่มีปัญหาเลย อิอิ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไอ้รถผมเนี้ยใช้อี 85 เพราะต้องการบูสให้ได้เยอะ โดยใช้น้ำมันตัวเดียวเลย คือ อี85 เนื่องจากมันเป็นแอลกอฮอลซะ 85 เปอเซ็น ดังนั้นมันจึงเย็นกว่าเบนซินมาก(ไม่ทราบว่าออกเทนเท่าไหร่นะครับ)
    หลังๆมา รถแข่งหลายๆคันก็หันมาใช้อี85กันเยอะขึ้น ไม่ว่าจะ เจโบ อีโว หรือเอ็นเอฮอนด้า (รถตาหึ่มของพวกเราก็ อี85) ทุกๆคันส่วนมากเน้นเรื่องความแรงมากกว่าความประหยัด
    เลยไม่รู้ว่าจะอ้างอิงได้แค่ไหน แต่จากประสบการณ์การใช้ อี85 มา อี85 ใช้ปริมาณเกือบ 2 เท่า ของ เบนซิน 95 คือเดิมเติมเบนซินถังนึงวิ่งได้ 350 โล พอใช้ อี85 ถังนึงวิ่งได้ 200 โล (โดยประมาณนะครับ)
    ถามว่าประหยัดขึ้นไหม ส่วนตัวผมว่าไม่เท่าไหร่ ยังไงถ้าไปลองติดแล้วมาแจ้งผลบ้างนะครับ อิอิ

ข้อควรระวัง
    1. พวกสายน้ำมันต่างๆ ต้องเปลี่ยนใหม่หมด เป็ยสายยางน้ำมันรุ่นใหม่ หรือจะให้ดีก็สายถักไปเลย
    2. หัวฉีดเดิม ปั๊มติ๊กเดิมจะพอไหม ไม่แน่ใจนะ ต้องลองถามคนทำดู
    3. ชุดคิทที่มาใส่ให้เนี้ย น่าจะเป็นกล่องพ่วง แล้วคนจูนเก่งไหม กลัวจะไม่จบ สายไฟอีก

4. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    E85 = ออกเทน 105

E85 Kit ผมเห้นว่ามันใส่แล้วใช้ได้เลย ก้ งงๆ เหมือนกัน

ลองศึกษาจากนี้ดู ครับ

http://www.flexfuelthailand.com/

http://www.ekitthai.com/

ว่าจะลอง รถที่บ้านดูสักคัน พอดีมีลูกค้าที่รู้จักใส่อยุ่เขาก็ว่าไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนเรื่องกินน้ำมัน ผมขับเรื่อยๆ 80-120 ไม่ได้ซัดอะไร วิ่งอยู่ 10-9 กิโลต่อลิตร

เครื่อง B20 ฝา B16 เกียร์ MT

5. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ครับ ผมก็ลองศึกษารายละเอียดมาซักระยะแล้ว ก็เห็นมีคลับพวก bmw ,toyota ,fd ,jazz ,9ล9
    เค้าก็ใช้กัน เลยสนใจครับ คนที่ติดตั้งแล้วก็บอกว่าใช้ได้ เลยลองมาปรึกษาพี่ในคลับดูก่อนหนะครับ ^^

6. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    รอผู้รู้มาคอนเฟิม.................ครับ อยากรู้เหมือนกัน

7. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    ปัญหาใหญ่คือหาปั๊มเติมไม่ค่อยได้นี่สิ อกต่างจังหวัดต้องพกใส่ท้ายรถไปด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้