มีปัญหาของ cef มาถามรบกวนผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย tong_tum01, 24 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tong_tum01

tong_tum01 New Member Member

6
    0
    0
    :sad: :sad: :sad: พอดีขับรถมาจะไปเข้าอู่แต่ขับปิดแอร์มาพอขับมาสักพักนึงก็เปิดแอร์แล้วเครื่องก็สะดุดแล้วก็เหมือนจะวอดแล้วมันก็ดับไปแล้วก็สตาร์ทไม่ติดตอนแรกนึกว่าแบตหมดแล้วไฟไม่เข้า แต่บอกพอลากรถไปที่อู่ช่างบอกว่าสูบติดแต่ช่างอีกคนบอกว่าเป็นที่ไดชาร์ทก็เลยไม่รูว่าจะเชื่อใคร รบกวนถามผู้รู้ทีครับ:sad: :sad: :sad:

2. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ไดชาร์จคับ

:D

3. same like you

same like you Guest

0
    0
    0
    เซนเซอร์วาร์วน้ำ หรือไม่ก็ระบบไฟก็เกี่ยวนะคับ ต้องลองให้ช่างไล่ๆดู เพราะว่าของพวกนี้มันมีอายุการใช้งานอยู่อ่ะคับ ของผมก็เคยเป็นอาการประมาณนี้เลย ก็ไล่กันอยู่พักใหญ่เหมือนกัน แต่ถ้าเครื่องไม่ไหวแล้วก็เปลี่ยนเครื่องเลยดีกว่าคับ จบชัวร์ ไม่เสียเวลาเพราะของพวกนี้ตามยากคับ

4. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ขอเดาว่า ไดชาต ครับเพราะอาการ คล้ายๆกับของผม

5. tong_tum01

6
    0
    0
    ขอบคุณครับที่ช่วยตอบกันให้เดี๋ยวจะลองไล่ดูครับ

6. GuMmY

511
    10
    0
    ตอนของผมเป็นนี่อาการคือเมื่อเราเปิดอะไรที่มันใช้ไฟขึ้นมาเมื่อไหร่ก็เป็นดับครับ Start ไหม่ก็ไม่ติด ของผมขนาดเปิดไฟฉุกเฉินมันยังไม่ติดเลยคับ แบบว่าไฟหมดสนิท

ของผมเป็ฯที่ไดชาร์จครับ เปลี่ยนปุ๊บหายทันที

7. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    หมดไฟแล้วอ่ะสิ

8. GuMmY

511
    10
    0
    รถไฟหมด แต่คนขับยังแรงตลอด

"แข็ง" ได้ตลอด ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

9. tong_tum01

6
    0
    0
    :p :p :p รถเสร็จแล้วครับตกลงเป็นที่กล่องครับน้ำมันเลยท่วมเลยดันขึ้นมาในลูกสูบครับซ่อมเรียบร้อยแล้วครับขอบคุณทุกคนมากนะครับ:p :p :p

10. avatar

15
    2
    3
    ถ้าเป็นตอนเปิดแอร์ดูที่ระบบชชาร์ทหรือที่ไดนาโมครับหมายถึงเป็นฉะเพราะตอนเปิดแอร์ วิธีทดสอบง่ายๆว่าไดนาโมดีหรือไม่ดี
    1. ติดเครื่อง ไว้ที่รอบเดินเบา
    2. ถอดขั้วบวกออกถือเอาไว้ อย่าให้โดนอะไรน๊ะครับ
    3.ถ้าไดนาโมใช้ได้ เครื่องจะต้องไม่ดับครับ
    ถ้ายังไม่เข้าใจ ช่างโต้ง 042-247536 086-8501281 [email protected]

11. tong_tum01

6
    0
    0
    ขอบคุณมากสำหรับทุกคำตอบนะคับ ตอนนี้วิ่งได้แล้วละ แต่ไม่รู้ว่ารถเป็นอะไร พอไปถึงสาย 1 รถจะต้องมีอาการทุกทีเลย เป็นมา 3 ครั้งแล้ว สงสัยแม่ยายนางคงจะไม่ชอบเรื่องแบบนี้ เพราะมันรู้สึกว่า ถ้าเราไปดูเฉย ๆ ไม่ได้ลอง มันก็จะไม่มีอะไร พอลองหน่อย แปบเดียวรถมีอาการเลย

12. tong_tum01

6
    0
    0
    ...........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้