RB25 กับแบตเตอรี่

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย narok, 19 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. narok

narok New Member Member

2
    0
    0
    รบกวนผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ RB25 ควรใช้แบตซักประมาณ?
    50 A พอไหม?:)

2. narok

narok New Member Member

2
    0
    0
    เพิ่มเติมครับ
    คือเป็นอย่างงี้ครับ เพิ่งซื้อ A31 เครื่อง RB25 มา ขับได้ประมาณเดือนกว่า แบตเตอรี่เสีย ไปเปลี่ยนแบตใหม่
    ช่างบอกใช้ลูก 50 A ก็พอ (ของเดิม 70 A) เราเองก็ยังใหม่ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถ OK. 50 A ก็ 50 A จะได้ประหยัดตังค์ด้วย หลังจากนั้นมาก็มีอาการแบบว่ากำลังเลี้ยวเข้าหมู่บ้านก็ดับขวางทางเฉยเลยครับ (ถามเจ้าของเดิมก็บอกไม่เคยมีอาการนี้ ) สตาร์ทใหม่ก็ติดและทำท่าเหมือนจะดับ แต่ก็ขับได้ถึงบ้าน บางทีตอนรถติดๆหรือติดไฟแดงก็เป็น เคยไปหาช่างมาแล้วก็เหมือนเดิม เป็นๆหายๆ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับแบตแอมป์ตํ่าไปไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

3. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ลองโทรมาคุยกันได้คับ เดี๋ยวส่งเบอร์ให้ทาง PM

ผมก็ใช้ 25 คับ

:cool:

แก้ไขล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2007
  4. FJแมง

FJแมง Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็น ต้องนี้หายสนิทแล้ว
    ถ้าวิ่งช้าแล้วดับคือ ไฟในรถมีไม่พอใช้ครับ สาเหตุ มัก เป็นที่ ไดชารต์ จ่ายไฟไม่พอ ถ้าช่างเช็คแล้วไดปั่นไฟดีก็เป็นที่คัดเอาว์(น่าจะเรียกยังงี้นะ) ถ้าให้ดี ต้อง แปลงคัดเอาว์นอก เพราะคัดเอาว์ระบบเดิมที่ติดตัวไดเสียหรือเสื่อม ถึงจะใจปล้ำ เปลี่ยนเป็นไดเชียงกงลูกใหม่มาก็เป็นของมือสองสภาพไม่มีทางจ่ายไฟได้ดีได้ 100% ค่าทำ ประมาณ4-5ร้อยหรือ พันกว่าบาท จำไม่ได้ แต่ หายสนิท ได้คัดเอาว์ใหม่ จ่ายไฟดี แน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้