หาร้านจูน 3S-GE คอกลม กับ LPG เก่งๆแถวบางบัวทอง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Yukim, 24 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    วางกับ Corona ท้ายโด่ง NGV ระบบหัวฉีด อาการคือ เดินเบาสะดุด บางทีเลี้ยวแล้วดับ เลยเปลี่ยนมาเป็น LPG หัวฉีดดีขึ้นหน่อย แต่ก็ยังมีอาการวูบๆบ้าง ช่วยแนะนำร้านจูนตัวนี้หน่อยครับ อยู่แถวบางบัวทอง

ปล. ใช้น้ำมันวิ่งดีโคตรๆ ไม่มีอาการผิดปกติครับ

2. OAD_SPEED

OAD_SPEED New Member Member

23
    1
    0
    ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับ LPG เหมือนกันแต่ขอผมเป็นมิกครับ
    เอาไว้หลังกรองวิ่งดีโคตรๆด้อยกว่านำ้มันนิดเดียว
    เครื่องตัวนี้มันแรงจริงๆครับผมวางอยู่ใน AE92

3. OAD_SPEED

OAD_SPEED New Member Member

23
    1
    0
    ผมติดและจูนเองคับ ลองไปเรื่อยๆพอดีได้สูตรมาจากพี่ๆในเว็ป ae ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

4. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    สังเกตุว่าไม่ค่อยมีใครใช้หัวฉีดกันเลยอ่ะครับ แต่วิ่งน้ำมัน ลื่นดีจริงอย่างที่ว่ากันนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้