ผมจะซื้อรถขอความอนุเคราะห์ พี่พี่ เพื่อนเพื่อน ในคลับทุกท่านคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย G Cedia Racing Service, 23 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    ผมชื่อ เบ็นซ์ อยู่กรุงเทพ ฝั่งธน ผมยังไม่ได้สมัครเปนสมาชิกในคลับนี้เลย

แต่ผมตั้งใจจะซื้อ civic coupe จึงอยากจะทราบข้อมูลของรถรุ่นนี้ให้มากที่สุด

ผมเข้าไปดูในกระทู้ รวมกระทู้สารพัดประโยชน์แล้วคลิกไปที่ข้อมูลเกี่ยวกับตัวรถ และ ข้อมูลเกี่ยวกับภายใน

คลิกไปแลวไม่มีอะไรเลย ผมจึงไม่ได้คำตอบอะไรเลย

ผมจึงขอทิ้งคำถามไว้ให้พี่พี่ช่วยตอบทีนะคับ

คำถามที่1 รถรุ่นนี้ มีปีไหนถึงปีไหน

คำถามที่2 รถรุ่นนี้ปีไหน มีสีอะไรบ้าง

คำถามที่3 รถรุ่นนี้ เครื่อง 1600 vtec ใช่ไหม มี 1800 ไหมคับ

คำถามที่4 รถรุ่นนี้ เครื่องหรัสอะไร

คำถามที่5 รถรุ่นนี้ปีเดียวกัน สีเดียวกัน บางคันเปนเบาะหนัง บางคันเปนเบาะกำมะหยี่ เพราะอะไร

คำถามที่6 รถรุ่นนี้ปีเดียวกัน สีเดียวกัน บางคันมีสปอตร์ไลท์ บางคันไม่มี เพราะอะไรคับ

คำถามสุดท้าย รถรุ่นนี้แบบเดิมเดิม ปี 2000 ต้องดูอะไรเปนพิเศษบ้างคับ (ราคาไม่ต้องพูดคับผมเข้าใจ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2011
  2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ตอบตามความรู้หางอึ่งนะคับ

ข้อ 1. 1996-2000
    ข้อ 2.ปีไหนสีไรไม่รู้ แต่ เท่าที่รู้ ดำ น้ำเงิน บลอน แดงเลือดหมู ที่เหลือ รอผู้รู้งับ
    ข้อ 3.ในไทยเครื่อง 1600 vtec คับ รหัส d16y8 แต่ ต่างประเทศมี b16a b16b b18cr ไรพวกนี้
    ข้อ 4.ในไทย d16y8
    ข้อ 5.อันนี้ไม่รู้จริงๆ แต่น่าจะแบ่งตามรุ่น เพราะมันมีรุ่น racing 1 และ racing2

เดี๋ยวรอ ท่าประธานมาตอบจะได้กระจ่างนะคับ

3. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    ขอบคุณคับ แลวจะมาขอดูคำตอบเพิ่มเติม :sad: :sad:

4. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    หวัดดีครับ
    สงสัยลิ้งค์มันคงไม่ตามมาด้วยตอนช่วงย้าย Server น่ะ ข้อมูลดีๆทั้งนั้นเลย

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ลิงค์นั้นมันนานมากแล้ว แล้วผมก็ไม่นึกว่ายังมีคนสนใจอีก 5555+ เดี๋ยวผมจะลองหาข้อมูลให้นะ ขอทำงานก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้