ถามเรื่อง ซ่อมกล่อง ECU หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย tolstoy, 23 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tolstoy

tolstoy New Member Member

14
    0
    0
    รถผม R11 มีอาการไฟโอเวอร์ไดร์ฟโชว์ โดยที่ไม่ได้ใช้งาน
    และเครื่องไม่อาการอืดในบางจังหวะและเร่งไม่ขึ้น ถึงขั้นเครื่องสั่นกระพือเลยครับ
    ไฟโอเวอรืไดร์ฟขึ้น ทำให้เกียร์ไม่ขยับไปที่เกียร์ 4
    แต่ถ้าหากเร่งเครื่องไปที่ความเร็ว 70-80 ไฟจะดับ แต่ถ้าผ่อนคันเร่ง ไฟจะกลับมาติดเหมือนเดิม
    ให้ช่างอู่ทั่วไปเช็ค เค้าบอกว่า น่าจะเป็นที่ กล่อง ECU ควบคุมเกียร์เสีย ทำให้เข้าเกียร์ผิด ๆ ถูก ๆ
    ในรอบต่ำกลับเกียร์สูง เครื่องเลยอืดและสั่น ถ้าช่างสันนิฐานถูก
    ซ่อม กล่อง ECU อยู่ที่เท่าไหร่ครับ และไม่ทราบมีอู่แนะนำบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไปเช็ค consult ดูครับ ว่าอะไรผิดปกติ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้