อยากถ่ายรูปรถคร้าบบ ^^ ปล. มีรูปผลงานให้ดู นิ โหน่ยยยย ^^

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย TonklaFoto, 23 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TonklaFoto

TonklaFoto New Member Member

24
    0
    0
    พอดีได้ถ่ายรูปรถเยอะขึ้น ชักจะติดใจ อยากถ่ายอีกเรื่อยๆคับ
    ท่านผู้ไดสนใจบอกได้นะคร้าบ
    ตามไปดูผลงานได้ที่ เฟซบุ๊คของผม [email protected] คับผม แอดมาได้เรยยย
    เอารูปรถที่ผมถ่ายเอามาให้ดูเป็ฯน้ำจ้ิม...

2. TonklaFoto

24
    0
    0
    หรือจะเป็นรถแข่ง ผมก็ยินดีถ่ายมากๆคร้าบ ^^

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ถ่ายรูปสวยครับ

4. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    อยากมีรูปสวยๆแบบนี้มั่งจัง

5. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    สวยเลย ครับ

6. ultarmans

ultarmans New Member Member

7
    0
    0
    สวยยย มากครับบ

7. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    สวยสวย

8. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    งามครับ

9. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ถ้าอยากให้ถ่ายบ้าง ต้องทำไงครับ

10. TonklaFoto

24
    0
    0
    โอ้ว ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำชมครับ
    ขอบคุณที่สนใจด้วยครับ
    พอดีเมื่อกี๊มีคน PM ไปหาว่าอยากให้ถ่ายให้ ผมว่าผมเอามาตอบตรงนี้เลยดีกว่าครับ
    ...ก่อนอื่นใครอยากถ่าย เราคงต้องนัดวันเวลากันครับ
    ภาพที่ผมถ่าย จำเป็นต้องถ่ายตอนเย็นๆ ค่ำๆ ตอนที่ไม่มีแสงแดดแล้วเท่านั้น
    เพราะผมไม่ได้เอารถเข้าไปถ่ายในสตูดิโอ.. เนื่องจากการเช่าสตูมันค่อนข้างแพงครับ
    สถานที่ถ่ายของผมเป็นข้างถนน ตรงไหนก็ได้ ที่คิดว่ามีบริเวณในการเดินถ่ายรอบๆรถได้
    ส่วนเรื่องค่าใช้จ่าย จริงๆแล้วผมก็ไม่อยากเรียกค่าถ่ายเลยครับผม
    แต่เนื่องจากรายได้หลักมาจากการถ่ายรูป o_O
    เอาเป็นว่า ใครจะให้เท่าไหร่ก็ได้ครับ แล้วแต่ศรัทธา
    ถือซะว่าให้เป็นเคล็ด ประมาณว่า เป็นอาชีพ ก็ไม่ควรที่จะทำฟรีๆอะเนอะ.. ^^"
    5 บาทก็ยังดี อิอิ
    สนใจติดต่อมาได้เลยคร้าบ
    0820877666 หรือ [email protected] ครับ ผมชื่อ ต้นกล้านะครับ

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    น่าสนใจแฮะ

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แจ่มๆๆดันไปครับ

13. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    อยากโดนถ่ายครับ เดี๊ยวว่างๆจะติดต่อไปครับ

14. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ผู้ใจบุญ แห่งวงการครับ

15. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    อยากถ่ายจังเด๋วติดต่อไปนะและ จขกท อยู่แถวไหนอ่ะคับ

16. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    รูปสวยมากค่ะ...

17. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    รูปสวยมากๆครับบบบ

18. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    สนับสนุนครับ ดีจัง

19. nongpook

nongpook New Member Member

56
    0
    0
    ถ่ายสวยครับ เดี๋ยวจะนัดไปถ่ายคันใหม่น่ะครับบบบบ

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รูปสวยมากเลยครับ เยี่ยมเลยครับ

21. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    เกิดแน่นอน รถในเวปนี้สวยๆเพียบๆ

22. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    งานเยอะเเน่ คับ สวยเเบบนี้

23. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    เยี่ยมไปเลยครับ สวยมาก

24. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อยากได้ อยากโดน บ้าง ไร บ้าง

25. TonklaFoto

24
    0
    0
    ว้าววว ขอบคุณที่ให้ความสนใจคร้าบบบ
    ของคุณพุคนี่เมื่อไหร่ค้าบบบ ผมรออยู่คับผม
    ขอบคุณที่เอารูปผมไปแปะไวที่ลายเซ็นด้วยคับ อิอิ

ปล. ใครสนใจโทรมาถามวันว่างได้เลยคับผม
    ผมอยากถ่ายเยอะ ^^

ไว้จะเอารูปที่ถ่ายมาลงให้ดูอีกคับ

ปล.2 มีคนให้ผมตั้งราคามาเลยว่าจะคิดเท่าไหร่ เพราะเกรงใจผม..
    ผมเองก็ไม่รู้ว่าจะคิดเท่าไหร่ดีอะ มีใครเห็นว่าไงช่วยเสนอด้วยก็แล้วกันเนอะ ^^"
    ประมาณว่า ได้รูปโดนใจซักคันละสิบภาพ ส่งไฟล์ให้ขนาดที่อัดติดฝาบ้านได้เลย แล้วราคาก็โดนใจด้วย จะได้ win win กันทั้งสองฝ่ายเนอะ

ปล. 3 ช่วงนี้ได้มีโอกาศไปถ่ายรูปที่สนามแข่งบ่อยขึ้น เห็นรถแข่งแล้วอยากจับมาถ่ายจริงๆ อิอิ

26. TonklaFoto

24
    0
    0
    อ่อ ลืมบอกคับ ผมอยู่แถวงามวงศ์วาน
    ผมรู้จักอู่แต่งวีไอพีที่นึง สามารถเข้าไปถ่ายได้ครับ ^^

27. TonklaFoto

24
    0
    0
    เอารูปให้ดูเพ่ิมคับ ^^

28. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48

เห็นด้วยกันข้อ2อย่างยิ่งครับ จัดมาเลยๆๆๆครับบ

29. T- REX

T- REX New Member Member

10
    0
    0
    อยากถ่ายรูปเครื่องบินบ้างไหมครับ ผมหาช่างภาพมือสมัครเล่นอยู่ครับ

อยากถ่ายวีดีโอด้วยครับเป็นสตอรี่ประมาณ 3-5นาทีแบบด้านล่างนี้ครับแต่เราจะถ่ายกันเองใหม่หมดเป็นแบบที่เรากำหนดเอง

[video=youtube;3w4nFQrUQ8k]http://www.youtube.com/watch?v=3w4nFQrUQ8k&feature=player_embedded#at=70[/video]

http://www.youtube.com/watch?v=unlBeRYDL74&feature=player_embedded[video=youtube;unlBeRYDL74]http://www.youtube.com/watch?v=unlBeRYDL74&feature=player_embedded[/video]

แก้ไขล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2011
  30. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    แหล่มเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้