เซ็งมาก ทำแอร์ไปเกือบสิบรอบแล้ว ในช่วง 3-4 เดือนนี้

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 23 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เซ็งมากๆ หรือว่าเป็นเพราะความเก่า + จอดอย่างเดียวไม่ได้ขับ ?

ทุกๆ 2 อาทิตย์ มาสตาร์ทรถ เอาไปขับในหมู่บ้าน แอร์ไม่เย็นทู๊กกกกกกกที น้ำยารั่วตลอด รั่วตามข้อต่อท่อน้ำยามั่ง รั่วตรงตาแมวมั่ง รั่วตรง pressure switch มั่ง รั่วตรงศรที่เติมน้ำยามั่ง

ค่าเติมน้ำยา ก็ซัดไป 4-5000 แล้วเนี่ย จนกรอบ...............

แถมล่าสุดนี้ ไม่เย็นอีกแล้ว หาคราบน้ำยาที่รั่วไม่เจอด้วย สงสัยจะเป็นตู้รั่วแล้วคราวนี้ จัดหนักเลย เซ็งๆๆๆๆ ขอบ่นหน่อยนะครับ

หรือว่าจะเอาแอร์ออก โมเครื่อง ทำแข่งเลยดีกว่าม้างงงงงงงงงงงงง !!!!!!

1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ถ้าจะทำแข่ง เอาลิ้นหน้ามาขายผมก่อนนะ เสียดาย เด๊ยวโดนเศษหินเป็นรอย 555555

ผมแนะนำร้านแถวซอยลาดพร้าว 48 อะพี่ ครั้งสุดท้ายผมไปเติมน้ำยาแอร์ที่ร้านนั้น ผ่านมาแล้วสองปี ไม่เคยมีปัญหาเรื่องแอร์ไม่เย็นเลยอะพี่

2. รถพี่ ก็เพิ่งมาไม่เย็นปีที่สี่ นี่แหละโจ้

คอยดู รถแกตอนเข้าปีที่ 4 เหอๆๆๆๆๆ

ลิ้นหน้ามาเอาไปเลย กองอยู่บ้านนานแล้ว

ver3 นะ

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    กรี๊ดดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้ดี้

4. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ไปทำที่พี่รุ่งสิครับจบแน่ๆๆผมเพิ่งทำมาใหม่เปลี่ยนโอริงใหม่หมดทุกตัวเลยครับหายเลยยยย

5. ขอบคุณครับ

วันก่อนโทรไปแล้ว แกเช็คอยู่ว่ามีตู้แอร์เหลืออยู่รึเปล่า เดี๋ยวมาแจ้งข่าวครับ

6. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    ผมนึกออกแล้วจะบอกอะไร แอร์ผมก่อนไปทำครั้งล่าสุด บางวันเย็น บางวันไม่เย็น เอาใจไม่ถูก พี่หนุ่มจัด ให้เย็น ควันออกเลยทีนี้ 555

7. วันที่ไม่เย็น มันเป็นเพราะ ใจมันร้อนรุ่ม เองหรือเปล่า

555

8. pookpui

1,304
    6
    38
    โชคดีที่รถเราแอร์เย็นตลอด วันนี้ขับรถกลับบ้าน ต้องปิดแอร์ เปิดกระจกขับบนทางด่วน ไม่ไหว แอร์เย็นเกิน อิอิอิอิ

9. ปีที่สี่ ท่องไว้ ปีที่สี่

เดี๋ยวก็รู้.............

10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    เบิกตู้ใหม่เถอะพี่ยอด ขอร้องงงงงง

11. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ลิ้นหน้าขายจริงหรอพี่ เท่าไหร่อ่ะ

12. พี่หนุ่ม มีของใหม่ครับ ถามแล้วเมื่อกลางวัน อิอิ

ชิ้ว จะใส่ไรอีกฟระ เป็น 2000gt ไปแล้ว

13. Miashi

94
    0
    0
    สงสัยจะถอด 2000 GTป่าวครับ

14. pookpui

1,304
    6
    38
    รายนั้นเค้าไม่ขายหรอก ถ้าขายจริง ก็คงต้องซื้อต่อจากผมอีกทีแระกันนะ 55555555

15. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    แล้วไปพี่ บางอย่างเบิกใหม่ดีสุด แพงกว่านิสเดียว

16. Chew_Chew

471
    1
    0
    ถ้าพี่ยอดขาย ผมจะเอาไปแปลงใส่ 3d ครับ ทำแท้ ทำแท้ 555

17. จำเริญ จำเริญ นะพ่อคุณ

18. ทำแอร์มาแล้ว ทำไงดี ต้องหาซื้อเสื้อหนาวไว้ใส่ตอนขับรถซะแระ...........

เปลี่ยนวาล์ว ดรายเออร์ ล้างตู้ ทำท่อน้ำยาใหม่ หมดไป 3,700 ไม่แพง ถ้ามันอยู่ได้อีกปีสองปี !!!

19. pookpui

1,304
    6
    38
    เด๊ยวมันก็เจ้งอีก เพราะเจ้าของรถเค้าซื้อมาจอด 555555555555555

20. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
  21. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    จอดนานพอจาขับมีเรื่องเสียตังค์ทุกที...ทีขับทุกวันไม่ค่อยจะพัง

22. Miashi

94
    0
    0
    จริงๆครับพี่ของผมเหมือนกันเลย จอดนี่ตัวพังเลย ขับบ่อยๆไม่เห็นเคยเป็นไร

23. pookpui

1,304
    6
    38
    สัปดาห์ที่แล้วใช้ทุกวันเลย แต่เด๊ยวกำลังจะไม่ใช้ ซักสองสัปดาห์ อิอิอิอิ

24. Chew_Chew

471
    1
    0
    ไม่รู้ดิ จอดมาจะเดือนแระ แต่รู้ตัวว่าต้องเสียตังตั้งแต่ยังไม่ได้จอด T T

25. pookpui

1,304
    6
    38
    อันนี้สมน้ำหน้าว่ะ 555555555555555555555

26. Chew_Chew

471
    1
    0
    สงสารกันบ้างเหอะ กรอบจะกินเอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้