เกี่ยวกับรถบังคับน้ำมันคับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย nun_a32, 17 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    คือว่ากำลังคิดจะซื้อ รถบังคับน้ำมันมาเล่นอ่ะคับแต่ไม่มีความรู้เลยอ่ะคับ
    อยากไห้ท่านทั้งหลายที่เล่นๆกันอยู่อ่ะคับแนะนำผมหน่อย เพราะไม่มีไอเดียเลยอะ
    ไปดูที่ร้านมาผมชอบของ KYOSHO ทางร้านเขาแนะนำไห้ผมเล่นตัว FW05 ที่เป็นชุดKIT อ่ะคับ มีรถ+ที่บังคับของ KYOSHO มาไห้ไนกล่องเลยอะคับราคา 13000บาทถ้วนเลยคับผมควนจะเล่นตัวนี้ไปก่อนเลยหรือว่าผมควนซื้อตัวที่มันดีก่านี้ไปเล่นอ่ะคับ แต่ราคามันก็สูงพอสมควนอะ(อยากได้เหมือนกัน) เอาไงดีคับยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะคับเพราะไม่เคยเล่นรถประเภทนี้มาก่อนเลย ฝันมาตั้งแต่เด็กแล้นตอนนี้พอมีตังซื้อได้ก็เลยอยากลองเล่นอ่ะคับ
    ยังไงช่วยแนะนำผมหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ:)

2. nun_a32

81
    2
    8
    ช่วยแนะนำหน่อยนะค๊าบบบ
    อยากเล่นจิงๆแต่ไม่ค่อยมีความรู้อะคับ

3. nun_a32

81
    2
    8
    ช่วยแนะนำหน่อยนะค๊าบบบบ
    วันอาทิดนี้ต้องไปซื้อแล้วอะะะะะ น้องมันจะเอาไห้ได้เลยอะะะ
    ช่วยหน่อยนะคับ

4. ElectroRCDC

ElectroRCDC New Member Member

46
    3
    0
    อยากช่วยแนะนำเหมือนกันครับ แต่ความรู้เรื่องรถน้ำมันผมไม่ค่อยชัวร์เลย รู้เพียงข้อเสียที่ยอมรับยากของมันเลยทำให้ไม่สนใจรถน้ำมันเท่าไร คือ พื้นที่เล่นหายาก น้ำมันเฉพาะของรถบังคับมันค่อยข้างแพงเหมือนกัน แกลอนนึงพันกว่าบาทเล่นได้ไม่ถึงเดือน ซื้อของใหม่มาต้องนั่งรันอินเครื่อง(อันนี้เรื่องธรรมดา) และสำหรับปัญหาจุกจิกเยอะจะน่ารำคาญมากๆ แต่พอเล่นเป็นในระดับนึงแล้วบวกกับทุนมีเล่นกับมันได้ก็สนุกครับ เร้าใจ แนะนำรุ่น V ONE R ครับ หรือ RRR เลยก็ไม่เลวนะ สุดเลย แรงด้วย ทั้งนี้ก็อยู่งบด้วยครับ

5. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    นัทมาไกลแหะ

6. ElectroRCDC

46
    3
    0
    ไกลกว่านี้ได้ ไปแล้ว

7. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    HPIก็ดีนะครับ Racer4 อะไรประมาณนั้นอ่ะ ไม่รู้ตอนนี้ออกรุ่นใหม่กว่ารึยัง ราคาหมื่นนิดๆ อะไหล่เพียบเลย และก็วิทยุ2PL อ่ะครับ อีกประมาณ3000ครับ รวมๆไม่น่าเกิน15000 รับรองเล่นยี่ห้อนี้ไม่ผิดหวัง

8. โยคับ

โยคับ New Member Member

4
    0
    0
    เล่นตัวที่คุณว่าไปก่อนก้อได้คับ ค่อยๆเล่นเก็บประสพการณ์ไปเรื่อยๆแล้วค่อยขยับเป็นพวกตัวแข่งเพราะของพวกนี้ราคาค่อนข้างแพง ไว้ประสพการณ์ระดับนึงแล้วจะรู้วิธีดัดแปลงปรับปรุงโดยไม่จำเป็นต้องใช้ของแพงๆทั้งหมด รวมถึงการปรับจูนต่างๆ

9. nun_a32

81
    2
    8
    ขอบคุณมากนะคับสำหรับคำแนะนำของทุกๆคนเลย
    วันอาทิดนี้ผมจะไปซื้อมาเล่นแล้วคับบบอิอิ
    คาดว่าจะเล่นที่สนาม MAXIMA อ่ะคับ
    ถ้าไครเล่นๆอยู่ที่นี่ ได้เจอแน่นอนคับ ขอบคุณอีกครั้งคับบบบบ:)

10. ElectroRCDC

46
    3
    0
    MAXIMA เป็นสนามนึงที่รถน้ำมันทางเรียบเยอะมากๆ บอกลักษณะรถหรืออะไรที่เพื่อนๆเข้าไปทักทายได้ง่ายหน่อยก็จะดีนะครับ:)

11. nun_a32

81
    2
    8
    เดี๋ยวพุ่งนี้ซื้อแล้วจะมาบอกนะคับบว่าได้บอดี้อะไรมา อิอิ
    ส่วนคนเล่นก็หน้าตาแบบไม่ไช่ไทยแท้แน่นอนไรแบบนี้อ่ะคับ เห็นแล้วก็น่าจะรู้ว่าผมอะะะะ
    ลืมบอกไป ผมชื่อนัน นะคับบบ:)

12. nun_a32

81
    2
    8
    ได้มาแล้นคับ KYOSHO FW50T คับ เปงตัวบอดี้ M3 สีบรอนคับ เดี๋ยวรอรันอินเครื่องแล้วจะไปเล่นไห้ไวที่สุดเลยคับ ของแต่งเริ่มดูๆไว้แล้นคับ อิอิอิ ไว้เจอกันนะคับบบบ
    คาดว่าจะเปงที่ MAXIMA ว่างๆอาจไปเล่นที่ นครถมด้วยอะคับ มีคนชวนๆแล้น:)

13. Ake760GLT

Ake760GLT New Member VIP Member

46
    0
    0
    FW05T ก็ดีนะครับรู้สึกว่าจะเปน 1/8 มั้งจำไม่ได้ราคาก็ไม่แรงนะครับ

14. bossy

bossy New Member Member

47
    2
    0
    ผมก็พึ่งซื้อมาเล่นรุ่นเดียวกันครับ โทรมาคุยกันครับ01-3186564
    หรือเมลมา [email protected]
    อบากหาเพื่อนเล่น

15. pongsakorn

pongsakorn New Member Member

8
    1
    0
    น่าเล่นจัง เคยอยากเล่นรถไฟฟ้าอยู่ เเต่กลัวเบื่อเร็ว

16. aRmidamaru

aRmidamaru New Member Member

197
    2
    0
    อยากเล่นรถ บังคับใช้แบท อ่ะครับ แต่อยากได้Bodyเป็น Ferrari ENZO จะมีมะครับ

17. ElectroRCDC

46
    3
    0
    มีครับ เป็นของทามิย่า ต้องซื้อทั้งรถทั้งบอดี้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้