ชั่วโมงนี้ ประกอบ เครื่องกับใครดีครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย -DeW-(RR), 22 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    แค่ตอนนี้คิดว่าถึงเวลาว่าอยากจะ (แค่อยากนะครับ) ประกอบเครื่องใหม่กับใครดีครับ

เครื่อง 3 ลูก 2 เจ ว่าจะใส่แคม 272 hk ด้วย และ ก็ทำ พวกระบบเกียร์ ด้วย

ใครดีน้อ อู่ประจำพอทำได้ แต่กลัว ฝีมือไม่ถึง

2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    พี่ตุ๋ยดีที่สุดครับ ฟันธง
    ราคาไม่แพงอย่างที่คิดครับดิว

3. อีก เสียงนึงคับ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จัดไปครับดิว แต่ต้องคุยกับแกก่อนนะว่า แกทำลูก2่j หรือเปล่า

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ปกติพี่ตุ๋ยแกไม่ค่อยอยากทำลูกเจนะซิดิว แต่ก็เคยทำเมื่อก่อนก็ออกมาผ่านหมดนะ
    ที่แกไม่ยากรับ เพราะหาโรงกลึงไว้ใจยาก แต่ถ้าจะทำจริงๆเป็นน้องเลิฟแกก็คงทำให้ ลองคุยกับแกก่อน
    ส่วนคนที่ต้นตำรับลูกเจจริงๆ คงต้องยกให้พี่แก้วครับ แกประกอบให้นะจบแน่ เพราะแกแก้สลักเยื้องศูนย์ได้ด้วย
    แต่หลังๆแกก็ฝึกให้ลูกน้องประกอบเอง ไม่ได้ลงมือเอง ถ้าไปก็ต้องคุยกับแกก่อนว่าอยากให้พี่แก้วดูเองให้หน่อย เพราะถ้าพี่แก้วทำดิวต้องไม่รีบ เพราะแกไม่ค่อยว่าง
    ส่วนพี่เล็กก็ทำมาหลายคัน ก็เห็นว่าผ่านหมดนะ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    แต่จากประสบการณ์ผมที่ใช้ลูกเจ มาหลายสิบชุด ผมว่าถ้าลูก85เดิมๆ ใส่แคม ก็ไม่มีความแตกต่างกับลูกเจเท่าไรนะ
    จะมีต่างตรงที่ลูกเจจะรอบช่วงประมาณ 2-4พันรอบ กวาดไวกว่า ส่วนรอบปลายก็ไปวัดกันที่เทอร์โบ
    ซีซีที่เพิ่มขึ้นนิดเดียวแทบไม่มีผล ถ้าเราบิดแคมเหมาะสม
    แต่ถ้าเราใส่แคมที่เหมาะกับเทอร์โบ ตั้งแคมดีๆ และจูนดีๆ ผมว่าวิ่งดีกว่าลูกเจคนละเรื่อง
    ส่วนเรื่อง ตั้งแคม เลือกแคมให้เหมาะกับเทอร์โบ และจูนเอง จบเบ็ดเสร็จในอู่เดียว คงต้องยกให้พี่ตุ๋ยเป็นเบอร์หนึ่งตอนนี้นะ

ที่ผมไม่แนะนำลูกเจ เพราะตอนนี้เสื้อสูบสวยๆ หาไม่ได้เลยครับดิว ถ้าโรงกลึงกลึงพลาด ก็จอดยาวเลยนะ

7. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ผมเพิ่งประกอบเครื่องเส็ดครับดิวพอดีรถผมเดิมๆ ผมไปซื้อลูก,ก้าน,ข้อ,ชาร์ฟ 8MR มาแต่ไม่ได้ใช้สนใจก็กริ๊งกร๊างมานะ

8. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ชั่วโมงนี้ประกอบไงก็ไม่ทันครับ เพราะส่วนมากงานเต็ม ต้องนัดชั่วโมงหน้าๆครับ อิอิ (กวนซะและ)

ผมก็ว่าลูกเดิมดีแล้วนะครับ ไปหาของ 7-9มาใส่ก็ดีครับ

9. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ป่าวคับ ผมใส่ลูกเจ อยู่แล้วอะครับ ทำใส่กับพี่ญามา 4 5 ปีแล้วครับ เคยรื้อประกอบกับพี่น้อย สายไหมมาที ตอนนั้นชาร์พละลาย

แต่เมื่อวาน ตอนกลับจากมีทติ้งมีเสียงแปลก เสียงเมื่อก่อนคุ้นๆ ชาร์พละลาย ก็เลยถามเพื่อๆไว้ ว่ารื้อทั้งที คงรื้อยาวอะครับ

เกียร์ก็เริ่ม เข้าแก็กๆ แล้ว ก็เลยลองหาดู แต่พี่แก้วก็น่าสนใจนะครับ ไม่ก็คงทำอู่ประจำ เล็ก service

รอเวลาเอารถเข้าไปเช็คก่อนครับ ถ้า เป็นเสียงชาร์พจริงก็รื้อยาว แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ว่ากันใหม่

10. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    พี่เล็กครับ

11. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เล็ก test&service 1 เสียงคับ อิอิ

12. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    เดียวเอารถเข้าอู่ จะมารายงานว่าเป็น อะไร หรือป่าว

13. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    สายบอกว่า จารย์ตุ๋ยครับ

14. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    งั้นก็แรง หายห่วง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้