ณ เวลานี้ 11ปี คูจัง(Coupe) ของท่าน ซ่อมบ่อยแค่ไหน อาการซ่อมหนัก บ้างไหมครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Boku_no_natsuyasumi, 30 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    สืบเนื่องผมเองก็คงพร้อม ดาว์นเจ้า คูจัง ต้นปี เกรงว่า ไหนจะผ่อนไหนจะ ซ่อม ซึ่งแน่นอน เจ้าคู มันแก่ขนาดนี้ เหมือนเรา มาคบกะสาว รุ่นน้องวแม่เรา เราจะดูแล เค้าไหวหรอครับ เลยอยากทราบว่า คูจัง ของท่านๆทุกวันนี้ ท่าน พาไปซ่อม บ่อยแค่ไหนครับ แล้วค่าซ่อมนี่ จัดหนักกันแค่ไหน หรือ มัวแต่พา เจ้า คูจัง ไปเสริมสวยซะมากกว่า พาไปซ่อมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤษภาคม 2011
  2. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ช่วงล่างจับเปลี่ยนบูชใหม่หน้าหลัง คราวนี้ก็เงียบไปอีกนาน

ถ้าไม่ได้ไปแกะ-แงะ-งัด เพื่อจะแต่งมันก็ไม่มีไรมากครับ
    เรื่องซ่อมนี่ไม่เท่าไรหรอก
    เรื่องจับแต่งนี่แหละตัวเปลืองตังค์ครับ มีเป็นแสนก็หมดครับ

3. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    ซ่อมทุกวัน เข้าอู่ทุกวัน โคตรกินน้ำมัน ท่อก็ดัง โช๊คก็แข็ง เบาะก็นั่งไม่สบาย เป็นอย่างนี้แหละครับรถมันเก่าแล้ว ของเดิมต้องถอดทิ้งหมด เครื่อง นวมแผงประตู เหนื่อยครับ

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ตาข้างบน ของชอบเค้าละ

5. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ตาอ๋ฮ เค้ามาเตมเนอะ

6. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    โห...ถ้าจะแย่เนอะ
    ขายถูกๆเลยดิ
    เดี๋ยวเอามาแยกขายเอง

7. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ตอนนี้ก้อคิด ๆ อยู่ว่าจะวาง B18CR แล้วเอากลับไปให้พม่าที่บ้าน ขนส้มในไร่ไปส่งโรงแว๊ก

ละเอาอีซูซุมังกรทองมาขับซิ่ง ท่าจะเวิร์ค

8. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ไม่เท่าไหร่หรอกฮ่ะ ผมใช้มา6ปี ตัดหัวมา 2 ครั้งฮ่ะ

9. JoB_Si

JoB_Si New Member Member

24
    0
    0
    ขับมา 2 ปี ปัญหาแทบไม่เจอ maintenance อย่างเดียวตามระยะทาง
    หนักใจก้อเรื่องจะใส่อะไรเข้าไปอีกมากกว่า
    ผมว่าเรื่องถอดเข้าถอดออกน่าจะบ่อยกว่า ซ่อมนะ เห็นหลายคนเป็นกัน โดนเฉพาะลุงหนวด

10. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ขับไปซ่อมไปได้ครับ มีเยอะซ่อมเยอะ มีน้อยก็ค่อยๆทำไป ^ ^

11. arucaz

arucaz New Member Member

24
    2
    0
    เป็นอีกรุ่นที่มองอายุเป็นแค่ตัวเลข ความสวยไม่เคยเป็นรองใคร

อะไหล่ซ่อมก็เยอะ ไม่ขี้งอแง

12. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของผมก็ คล้ายกับ อ้อ แหระครับ
    เครื่อง 1600 ไม่ดี ยกออกเปลี่ยน 1600 เข้าไป
    พอใช้เครื่อง 1600 ไปซักพัก ท่อไอเสียไม่ดี ต้องเปลี่ยนใหม่ ทั้งเส้น
    กรองอากาศ ก็เก่า เลยใส่แบบ เปลือย
    บอดี้เริ่มดัง ก็ ใส่ ค้ำ นู่นนี่ ไปเรื่อยๆ จนต้องใส้โรลบาร์ อีกที
    พอเครื่อง 1600 เชียงกง เริ่มไม่ดี ก็ เปลี่ยน ท่อนล่าง 2000
    แล้ว ก็ เปลี่ยน แคมชาร์พ นู่นนี่ไปเรื่อย อีกรอบ
    พวกภายในก็เริ่มเก่า ก็เปลี่ยน ใหม่หมด
    พวกช่วงล่างก็แข็งๆ เปลี่ยน shock up ไปหลายชุด ลองหลายยี่ห้อ
    ก็ไม่หาย สุดท้าย เลยต้องขาย..................

13. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ดีนะรถผมไม่ค่อยมีอะไรเครื่องเดิมๆ ไม่จุกจิกไร เปลี่ยนจุกจิกบ้างเล็กน้อย ใช้งบน้อยกว่าพี่ๆเค้าเยอะ

14. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    สรุปว่า ซ่อมหนักหรือนี่ งงไปหมด

15. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    ใช้ไปซ่อมไปไม่เท่าไร แต่วันๆนึกว่าจะหาอะไรมาใส่เพิ่มแล้วเอาของเดิมๆออกไปเนี่ยหนักเลย

16. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ส่วนใหญ่ไม่ได้ซ่อมหนักหรอก แต่งหนัก กันซะมากก่า 55

17. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    จะซ่อมหนัก ซ่อมเบา มันก้ออยู่ที่เราดูแลครับท่าน รถมือสอง อายุอานามก้อปาไปสิบกว่าปีแล้ว

อย่างที่หลายคนบอก ค่าซ่อมมันไม่เท่าไหร่ ส่วนใหญ่แล้วหนักของแต่งซะมากกว่า

รักกันชอบกันก้อจัดเลย แต่ถ้าลังเลก้อเปลี่ยนไปเอาอย่างอื่นที่สบายใจกว่าก้อแล้วแต่จิตศัทธาครับท่าน

ยังงัยก้อเงินเรา โชคดีครับ

18. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ใช้มาก็ไม่เคยนอนอู่นะครับ แค่ดูแลตามระยะทาง ก็ใช้ยาวครับ
    .
    .หนักแต่ของแต่งมากกว่า 5555

19. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0

รัก เจ็า คู มาตั่งแต่เรียน ปวส แล้วครับ ตอนนั้นผมเรียนอยู่ ปี 2002 มั้ง นั่นหละ ตอนนี้ทำงานก็พอมีเงินอยู่บ้าง

ถามหนอย รถ เก๋ง 2 ประตู ราคาไม่เกิน 4 แสน มีตัวไหนมั่งไม่มีแล้วมั้ง DC2 /
    Prelude มันก็ เก่านิดดดด

20. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    Celica

21. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    รถเก่ามันก็ต้องซ่อมมากว่ารถใหม่เป็นธรรมดาครับ แต่ซ่อมแล้วจบไหมมากกว่าที่น่าคิด บางคนซื้อรถมาไปซ่อมโดนหลอก ก็บอกรถไม่ดี ทั้งที่จริงๆ รถนะมันดี แต่ไปซ่อมผิดที่มากกว่า
    สุดท้ายมันต้องอยู่ที่เจ้าของด้วยว่า พยายามจะหาความรู้ใส่ตัวเองขนาดไหน เพื่อกันไม่ให้ถูกหลอก มีเพื่อนๆที่พูดคุยสอบถามกันได้ไหม เช่น เฮ้ย ไดชาาร์ตพัง ลูกเท่าไหร่วะ เปลี่ยนที่ไหนวะ มันถึงต้องมีคลับต่างๆ
    เพื่อเอาไว้พูดคุยกันครับ Coupe เป็นรถที่น่าเล่น อะไหล่เยอะ ของแต่งเพียบ ซ่อมง่ายไม่จุกจิกถ้าเกาถูกที่คัน รถอะไร 11 ปี ก็ยังสวย ซื้อง่ายขายคล่อง เอาเป็นว่าถ้าชอบก็ซื้อเถอะครับ

22. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    จัดไปเลยงับ ของผม ใช้มาตั้งนาน มีคำเดียวครับ " รถตุ๊ด" - -+

23. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ก็เมิงมันตุ๊ดไอ้เบส

24. ss124

ss124 New Member Member

347
    0
    0
    โดนอีกแล้วเบส5555

25. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    ซ่อมไม่ค่อยได้ซ่อมเท่าไหร หนักไปทางเรื่องแต่งซ่ะมากกว่า ฮ่าๆ

26. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ไอ้โจ คูเป้เงินล้าน ขับ 6 ปี ตัดหัวไปสอง เชดเป็ด

27. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0

เคยมองเหมือนกันอะ แต่ใจมาทาง คูจังมากกว่า

28. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ของผม EK 99 ก็ซ่อมตามการใช้งาน คับ บังเอิญเป็น sale เลยใช้เยอะ
    หนักสุด ก็คง over hall gear auto คับ ล่าสุดวันนี้เพิ่งเปลี่ยนยางเเท่นเครื่อง เเท่นเกียร์ ไปหลายตัวคับ
    เเต่หนักสุดหมดไปกับ ของเเต่ง Type R เห็นไม่ได้ มีตังค์เป็นต้องจัด ยกเว้นเครื่องคับเดิมๆ b18 auto เเต่ก็ light tunning ไปเยอะมาก
    ยังไงก็ไม่ขาย ถ้ามีงบอยากได้ SUV อีกซักคันเอาเเบบเดิมๆ ขับสบายๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้