NX คู่ใจ....ของมาเป็นสมาชิกด้วยคนคับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย rockky_nx, 21 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rockky_nx

rockky_nx New Member Member

25
    0
    0
    สวัสดีครับ....ผมมีนามว่าเก่ง ของเป็นสมาชิกNX ที่หน้ารักด้วยคน....ก่อนอื่นขอนำเสนอผมงานที่กว่าจะได้มาด้วยรถคู่ใจซักคัน....เรื่องมันเริ่มจากตอนแรกผมซื้อRZ 1 มาจะมาทำซ่อมไม่ไหวรถเก่าจัดเลยจะหารถใหม่ซักคันก็เลยไปเข้าเวปRCwetแล้วเห็นว่ามีclub nx ก็เห็นรถพี่ๆๆสวยๆๆกันทั้งนั้นก็สนใจจะหารถรุ่นนี้บ้างราคาไม่แพงมากแสนต้นๆ.......แต่ไม่หน้าเชื่อหลังจากนั้นไม่กี่วันไปเจอNX จอดขายอยู่ก็เลยจัดเลยโทรไปถามขาย80000 ก็ไม่รีรอจัดมาทันที....ได้มาเป็นสมาชิกสมใจอยาก
    .........เห็นรถครั้งแรกสงสารรถมากไม่ได้รับการดูแลเลย...เอาหละทำก็ทำเรามาเริ่มต้นชิวิตใหม่กันเถอะนะ.....
    อาการที่เจอ..เกียร์เข้าได้มั่งไม่ได้มั่ง...กลองไม่รู้เปลี่ยนล่าสุดเมื่อไหร่เน่ามาก...น้ำมันเพาเวอร์ไม่มีไม่รู้ขับไปได้ไง..แร็ดพวงมาลัยรั่ว...ยางไม่เปลี่ยนมา7 ปี ผ้าเบรคหมด อาการประมาณนี้ แต่มันก็ยังวิ่งได้

.......พิมเยอะหน่อนเห็นเวปเงียบๆๆ คงไม่ว่ากันนะ:cool:

.....ไม่ลีรอจับอาบน้ำเลยแล้วกัน...(บ้านผมกำลังเปิดอู่ทำสี..ได้หนูทดลองพอดี...แอบโฆษณานิดนึง:D:D)
    .....
    ขึ้นพื้นภายในวันเดียว
    ตากสีพื้นให้ได้ที่..แล้วลุยต่อ
    ....
    ...ตัดดำแบเงาสุดๆๆ
    วันนี้เลย...เงาได้ใจ
    ใช้เวลาไป5 วันหละ...ใจจะขาดอยู่แล้ว:cry:

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ รอดูตอนเสร็จอยู่นะครับ

3. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ถ้าจับมาสภาพนี้ ช่วงแรกๆทำใจหน่อยนะครับ เพราะไม่รู้ว่าจะเจอกับดักอะไรเมื่อไหร่
    แต่ถ้าลุยซ่อมทำหมด คราวนี้ใช้ยาวครับ

ผมอยู่กับรถรุ่นนี้มา 19 ปี มันเป็นรถที่ผมระบายอารมณ์ใส่มันหนักที่สุด
    แต่ก็เป็นรถที่งอแงน้อยที่สุดคันนึงเลยล่ะครับ

4. pump01

pump01 New Member Member

102
    0
    0
    มีสมาชิก เพิ่มแล้วค๊าบบบบ

5. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    ยินดีตอนรับครับ
    ได้มาสภาพเดียวกะผมเลยอะ
    ซ่อมไปเยอะ

6. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    เจ๋งมากเลย ...
    ยินดีต้อนรับครับ....

7. photo_boya

926
    0
    0
    คนนี้หายไปนานเลย อิอิ

8. rockky_nx

25
    0
    0
    รอตูดเป็ดคุณบอย....:cry::cry:

9. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ไกล้เสร็จแล้วสิครับ

10. rockky_nx

25
    0
    0
    ใกล้ได้ขับแล้วครับ
    ได้เกียร์มาแล้ว.....3000
    แร็ค......1000
    ตัวปั่นเพาเวอร์.....400

ซื้อมาแพงป่าวไม่รูุ้

11. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    ใกล้แล้ว
    เป่งกะลังจายให้นะค๊าบบบ

12. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    สู้ต่อไปครับ !!
    ของผมก็ทำครัชเดือนหน้า 55+

13. photo_boya

926
    0
    0
    ตัง มีแต่ตัง แล้วก็ตัง เสียสตางค์ 555

14. rockky_nx

25
    0
    0
    วันนี้สปอยเลอเดินทางมาถึงแล้ว...ขอบคุณพี่ บอยphoto_boya มากครับที่จัดส่งให้

15. momo234

824
    6
    0
    ดีใจด้วยครับที่มีของแล้ว

16. photo_boya

926
    0
    0
    ยินดีครับ

17. safelot_NX

safelot_NX New Member Member

41
    0
    0
    สู้ๆครับ จะรอชม ครับ อู่เปิดที่ไหนหรอครับ

18. rockky_nx

25
    0
    0
    อยู่สระบุรีครับ..สนใจเข้ามาได้

19. rockky_nx

25
    0
    0
    พี่ บอย ครับ ใส่แล้วแต่มันล้นก้นออกมา...มันไม่พอดีหรือพี่ หรือว่ารถผมมันตูดใหญ่:D:D

20. photo_boya

926
    0
    0
    ล้นยังไงครับ ลองดูจากต้นฉบับก็ได้ครับ จากรูปมิตติ้ง ลองสังเกตุคันสีน้ำเงิน มี 2 คัน แล้วก้สีฟ้า 1 คัน มันจะยื่นเลยออกมาจากเดิมนิดหน่อยครับ

http://racingweb.net/forum/showthread.php/775457

http://racingweb.net/forum/showthread.php/783836

เพิ่มเติม ดูรูปท้ายๆ จากคอลั่ม ที่คุณวีเขียนไว้แล้วกันนะครับ

http://www.headlightmag.com/main/in...&catid=30:rewind-by-commander-cheng&Itemid=78

21. rockky_nx

25
    0
    0
    อ๋อ....เป็นอย่างนี้หละครับ

22. rockky_nx

25
    0
    0
    เสร็จแล้วคร๊าบบบบบบบ
    สปอยเลอร์สวยๆจากพี่บอย
    พาไปเที่ยวซักหน่อย

23. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    โห...สวยจริง ๆ ครับ .....อิจฉาคนมีอู่ ทำเองจังเล๊ย

24. photo_boya

926
    0
    0
    แจ่มเลยครับ

25. pump01

pump01 New Member Member

102
    0
    0
    + 10 เลยครับ

26. momo234

824
    6
    0
    รถสวยจริงๆครับน่าอิจฉาจริงๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 18:35:34 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:34:38 ----------

รถสวยจริงๆครับน่าอิจฉาจังนิ

27. rockky_nx

25
    0
    0
    ขอบคุณ..สำหรับคำชมครับ..ถ้า มิตติ้งใกล้ๆ คงได้เจอกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้