B11 อยากหมกไส้ในครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 13 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    เพื่อนพี่น้องครับ อยู่ๆผมก็เกิดความคิดบ้าๆขึ้นมากับเครื่องe13 แต่ไม่รู้ว่าจะเวิร์คมั๊ย เลยมาขอคำปรึกษาครับ

ถ้าผมทำเสต็ปต้น(ท่อ-เฮด-กรองเปลือย-ไฟ)ครบแล้ว แล้วอยากจะทำไส้ในโดยทำดังนี้

-เปลี่ยนช่วงชักเป็นอัตราส่วนแบบ square โดยย่นช่วงชักให้เท่าหน้ากว้างอ่ะครับ อัตราเร่ง น่าจะดีขึ้นไหมครับ ได้ข่าวว่าช่วงชักแบบนี้มักให้รอบต้น-กลางดี แต่ของB11มันเป็นอัตราส่วนแบบผืนผ้า
    -หาลูกสเป็กเท่าเดิมแต่เอาหัวเรียบ (เพราะเคยอ่านเจอว่าลูกสูบของเครื่องตัวนี้หัวจะเว้าลงไป) หลังจากที่ได้มาแล้วก็เอาไปปาดออกสัก1มิล
    -ขัดลื่นลบเหลี่ยมทั้งตัว
    -เสริมประเก็นฝา

ถ้าเอาตามนี้ พี่ว่าเป็นไปได้มั๊ยครับ ส่วนอื่นที่เป็นของเดิมจะรับไหวมั๊ยครับ ถ้าเกิดวันไหนอารมณ์ตีนผีขึ้นมา คือสอบถามเป็นแนวทางอ่ะครับ หรือว่าเรื่องทำไส้ใน พี่น้องคิดว่าควนทำไรบ้างครับ เอาแบบกลางๆน่ะครับ ขับสนุก ซัดบ้างบางเวลา เน้นขับสนุกโดยทำไส้ใน ขอบคุณครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทำไปแค่ไหนมันก็ได้แค่นั้น คือเครื่องเดิมนะครับ
    ถ้าเอาสุด ก็ 4 e turbo แบบนี้ เค้าเรียกหมกเม็ด แน่ๆ

3. Excited Rider

576
    2
    18
    4e-fte อีก1เสียงแล้ว หุหุ คือไม่มีไรหรอกครับพี่ ที่ถามน่ะ ผมแค่คิดเล่นๆ เป็นไปได้หรือไม่ได้ค่อยว่ากัน อิอิ

4. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ทำได้ ไม่คุ้มเสียครับ

แต่ถ้าชอบเครื่องเดิมๆก็จัดไปคร๊าบบบบบบบบ โมตรึมมมมมมม

5. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ลองศึกษาเรื่อง rod ratio ดูครับ

ส่วนเรื่องย่นช่วงชักนี่ ลืมไปได้เลย

6. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    เมื่อวานไปเปลี่ยนปะเก็นฝาสูบมา ช่างบอกว่าขัดลื่นหน่อยดีมั๊ย เลยจัดไป ขยายไอดี 1 mm ขยายไอเสียไป2.5mm
    พอประกอบเสร็จช่างชวนไปนั่งรถเล่น กดซะตกใจเลยครับ ดึงดีขึ้นอีกหน่อยคับ ลองดูแล้วกันนะคับ

7. Excited Rider

576
    2
    18

น่าสนแฮะ ค่าทำเท่าไหร่ครับ เพอ่งเปลี่ยนประเก็นฝาไปเมื่อไม่นานมาที อิอิ

8. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ถ้ารักเครื่องเก่าก็ลองๆหาข้อมูลทำดูครับ เเต่ถ้ายกใหม่ 4E โบ ก็เหลือละครับ เเถมต่อยอดได้นิดหน่อย ด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤษภาคม 2011
  9. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    พอดีสนิทกันน่ะคับ เสียเบียร์ไป4ขวด...อิอิ

10. Excited Rider

576
    2
    18
    โอ้วส์ ค่าแรงถูกแท้ อิอิ

11. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    อิอิ เมาต่อด้วย ลองเอาสูตรไปทำดูนะ จิงๆเค้าจะขยายมากกว่านี้แต่กลัวจะพังเร็วเลยเอาแบบธรรมดาพอน่ะ

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    เป็นไงแล้ว ได้หมกไปยังฮะ .. :D

13. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เหมืนอก๋วยเตี๋ยวหมก ป่ะพี่

14. Excited Rider

576
    2
    18
    หลายเสียงว่าไม่ผ่าน งั้นโปรเจคนี้ยกเลิกไป

เอาแค่ขัดลื่นทั้งตัว กับขยายพอร์ตอย่างละ1มิล พอ

เด๋วหาโอกาสว่างๆ จัดแน่นอน

15. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    พอร์ทไอเสียต้องใหญ่กว่าพอร์ทไอดีนะ

16. Excited Rider

576
    2
    18
    งั้นสงสัยต้องเอาแบบที่คุณเป๊กไปจัดมาซะแระ หุหุ

17. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ทำ B11 10.000 รอบ ไปอีกคันเลยดีกว่าพี่เป็ก จัดไปเลยน้องอยากเห็น เอิ๊กกก

18. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    รอชมผลงานอยู่นะจ๊ะ

19. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    จัดเลยคร้าบ ดีจิง ยังไม่เจอข้อเสียนะ

20. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    จะไหวเร้อ...อยากทำบล๊อกเดิมเนี่ยแหละ อยากรู้ว่าจะไปได้แค่ไหนน่ะ

โปรเจคต่อไป เก็บสายไฟห้องเครื่องคร้าบ เอาให้เนียน ที่อู่เค้าจะจัดให้ค่าแรงเเหมือนเดิม...อิอิ 2ขวด

21. Excited Rider

576
    2
    18
    พี่เป๊กคั๊บ ผมชักกลัวแล้วครับ ช่วงนี้ไม่รู้เป็นไง ขับรถใจลอย ตีนหนักๆยังไงไม่รู้

เมื่อวานตอนเย็นออกไปกะว่าขับรถกินลม+ส่องสาวเล่น แม่ม เกียร์3แช่อยู่ที่5000 พักใหญ่ๆได้ เหลือบมาเห็นอีกที ไฟชิบเตือนแล้ว

ดันตกใจกดครัชต์ ขึ้นเบรคมือ หักซ้ายด้วย ปรากฎว่าหมุนครับ ลงข้างทาง แต่ดีที่ข้างทางเป็นสนามหญ้าเรียบๆ ไม่งั้นมีเฮแน่ครับพี่

สงสัยย่างเข้าอายุ25ด้วยมั๊งครับพี่ ก็เลยชงๆปีนี้

สงสัยว่าโปรเจคนี้ต้องพักไว้ก่อน รอให้คนพร้อมกว่านี้....

เฮ้อ...

22. Excited Rider

576
    2
    18
    พี่เด่นครับ รอคนพร้อมก่อนครับ เมื่อวานเกิดเรื่องตามที่ได้โพสไว้ข้างบนน่ะครับ

ยังไม่ได้บอกที่บ้านทีว่าเมื่อวานไปหมุนรถเล่นมา ฮ่าๆ

23. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    คนขับปลอดภัยก็ดีแล้วคับ รถน่ะซ่อมได้ แต่คนน่ะซ่อมยาก
    พี่ว่าโปรเจคนี้ไม่เกี่ยวกับดวงมั้ง ดีออกช่วงไม่อยากขับรถ เอารถไปทำเลย( จะได้ไม่ต้องขับรถ อิอิ )
    ตอนพี่25 ก็อย่างนี้แหละ อย่าไประแวงกับมันมาก "สติ" เท่านั้นที่จะช่วยเราได้

24. Excited Rider

576
    2
    18
    ขอบคุณครับพี่เป๊ก

มีทั้งแนะนำ ให้กำลังใจ และเสี้ยมสอนอีกด้วย

อิอิ

25. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จัดหมื่นรอบไปเป๊ก รถพี่หลุงที่ถึงก็ขัดพอร์ทนี่แหละ
    จูนคาร์บูดี ๆ มันไหวอยู่น้า เครื่อง E มันเหนียว

26. Excited Rider

576
    2
    18
    เหนียวจริงๆครับพี่ตั๋น วันนี้ออกไปเรียน ป.โท แต่เช้าตรู่ ถนนว่างๆ เลยซัดซะหน่อย(อารมณ์ตีนผีมาอีกแล้ว อิอิ) ปิดแอร์ขับ ซัดได้160ครับ ยังไหลต่อ แต่ผมถอนคันเร่งก่อน กลัวไปไม่ถึงมหาลัยครับ เมื่อวันที่19ที่ผ่านมา เพิ่งพารถไปหมุนลงสนามหญ้าข้างถนนมาครับ ตามที่ได้แจ้งไว้ข้างบน อิอิ

27. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    อีก 1 เสียงจัดไปพี่เป็ก อยากเห็นพี่

28. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ช่างก็บอกว่าขยายได้อีก ลองขยายไป1mm.ก่อนทีละสเต็ป
    เด๋วไว้ว่างๆ เงินเหลือๆ จัดไปอีกซักรอบ
    หมื่นรอบใช้คาร์บูเดิมหรอตั๋น อยากเห็นรูปจังว่าห้องเครื่องเป็นไงบ้าง

ตอนนี้อยากได้ปะเก็นเหล็กของB11 ค้ำล่างตัว3ประตู กะฝากะโปงPulsar น่ะ มีไครเจอแล้ววานบอกด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้