เวลาเครื่องเย็น เข้าเกียร์ ยากคับ แข็ง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย EvolutionV(กร๊วกน้อย), 22 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    คือเวลาสต๊าทเครื่องตอนเช้าอ่ะคับจะแข็งมาก ต้องรอให้ครื่องร้อนพอสมควรจึงจะเข้าเกียร์ได้ เกิดจากสาเหตุอะไรบ้างคับ

ละก้อถ้าเราเติม นมค มากกว่าความจำเป็นจะเกิดผลข้างเคียงกับเครื่องยนต์ยัไงบ้างคับ

ขอบคุณคับ

1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    น้ำมันคลัตซ์หรือลูกยางปั๊มคลัตซ์ เริ่มเสื่อมสภาพ
    ส่วน นมค. เติมเกินได้ไม่เป็นไรครับ แค่หนักข้อเหวี่ยงช่วงนมค.เย็น พอเครื่องร้อนแล้วก็ทำงานปกติ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:16:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:15:49 ----------

น้ำมันคลัตซ์หรือลูกยางปั๊มคลัตซ์ เริ่มเสื่อมสภาพ
    ส่วน นมค. เติมเกินได้ไม่เป็นไรครับ แค่หนักข้อเหวี่ยงช่วงนมค.เย็น พอเครื่องร้อนแล้วก็ทำงานปกติ

2. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ลูกยางปั้มครัชทำผมถอยเข้าบ้านไม่ได้มาแล้ว ต้องเข็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้