มีคัยใช้เกียร์ ออโต้ CVT อยู่บ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย narinJ, 21 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. narinJ

narinJ Guest

0
    0
    0
    มีคัยใช้กัน ออโต้ CVT กันอยู่บ้างครับ อยากถามว่า มันทนมั๊ย แล้วอายุการใช้งานกี่ กม. วิธีการบำรุงรักษา ยังงัยบ้างครับ ขอบคุณครับ
    rin_spirax

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าใช้ แล้ว ถ่ายน้ำมันเกียร์ บ่อยๆ ทนแน่นอนครับ 20000 โล ก็ถ่ายได้แล้ว ไม่ต้องลากไป 40000 เสียน้อย เสียมาก ค่าน้ำมันเกียร์ไม่กี่บาท

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เคยได้ยินมาว่า ถ้าคลิ๊กดาวบ่อยๆ เกียร์มันจะพังง่ายอะคับ แต่ผมก็ไม่เคยลองนะ ฟังคนอื่นเค้ามาเฉยๆ อะคับ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    มี 2 แบบ แบบ ธรรมดา กดได้ครับ แค่รอรอบ สายพาน
    ทริปทรอนิค + - นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้