ติด LPG AG เบาเครื่องแล้วดับครับช่วยตอบที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย LCOB, 20 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LCOB

LCOB Guest

0
    0
    0
    ติดแก๊สยี่ห้อ AG มาขับปกติทางตรงๆอาการปกติ แต่พอเบาตอนเบรค หรือจอดไฟแดงดับทุกรอบอยากรู้สาเหตุครับ ต้องให้ช่างจูนใหม่มั้ยครับ

2. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    เอาเข้าไปให้ช่างจูนใหม่เลยครับอาการนี้

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ใช่ครับกลับไปหาช่างที่ติดจูนใหม่เลย
    แต่ส่วนมากช่างที่ติดชอบออโต้จูนอย่างเดียวแล้วปล่อยรถไม่ค่อยลงลายละเอียดลึก
    ถ้าอยากหาคนช่วยจูนให้ไปที่http://www.thaiagclub.com/home/index.php?board=2.0
    ผมก็ใช้AGนี่ละครับ:eek:

4. kpot

kpot Guest

0
    0
    0
    พี่ๆที่ติด AG มาตอนแรกเป็นอาการแบบนี้มั้ยครับ แล้วจูนแบบไหนถึงจะหายเป็นปกติครับ

5. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    จริงครับ ของผมVersus ช่างก็ออโต้ให้ ไปกี่ทีก็ ออโต้ อ้างว่าหัวฉีดไม่พอบ้าง ไรบ้าง บอกให้จูนกราฟ ก็บ่ายเบี่ยง หมั่นไส้จูนมันเองเลย
    ลองเขี่ยๆกราฟมั่วไปมั่วมา ออกวิ่งสี่ห้ารอบ ดูA/Fประกอบ ก็หายครับ นิ่ง วิ่ง เปลือง สบายกันไป เหอๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:40:08 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:40:21 ----------

จริงครับ ของผมVersus ช่างก็ออโต้ให้ ไปกี่ทีก็ ออโต้ อ้างว่าหัวฉีดไม่พอบ้าง ไรบ้าง บอกให้จูนกราฟ ก็บ่ายเบี่ยง หมั่นไส้จูนมันเองเลย
    ลองเขี่ยๆกราฟมั่วไปมั่วมา ออกวิ่งสี่ห้ารอบ ดูA/Fประกอบ ก็หายครับ นิ่ง วิ่ง เปลือง สบายกันไป เหอๆ

6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เป็นบ้างอาการเบาดับนะครับ
    ออโต้จุนมันเป็นการจูนแบบคร่าวๆของโปรแกรมนะครับ
    ต้องอาศัยช่างที่มีประสบกา์ณ์จูนลายละเอียดอีกทีครับถึงจบชัวร์
    แต่ต้องหาคนจูนฝีมือหน่อยนะครับ:eek:

7. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    ตามพี่เบิ้มเลยครับ เรื่องออโต้จูน ของผมตอนติด ช่างจูนออโต้ก่อน แล้วค่อยจูนละเอียดรวมเวล่ทั้งหมดใช้เวลาจูนไป 2 ชั่วโมงกว่าครับ
    แต่ว่าออกมาเนียนครับ

8. chindubzdubz

chindubzdubz New Member Member

12
    0
    0
    รถผมก็เป็นครับAGเหมือนกันตอนเบรคกะช่วงเบา ๆคันเร่ง

แต่เห็นช่างเค้าบอกว่าน้ำมันจะหมดไม่รู้เกี่ยวรึเปล่านะครับแต่พอเติมขึ้นมาสัก3-4ขีดก็ไม่ดับนะครับ

9. PONDIISJ

PONDIISJ New Member Member

45
    1
    0
    อยู่แถวไหนครับ ผมเคยเจอเรื่องแบบนี้เหมือนกัน 3-4ร้านไม่จบครับ ยิ่งไอร้านที่ติดตั้งนี้แสบสุด ลงทุนขับไปกิ่งแก้ว-ลา ดกระบัง ช่างทำไรไม่รุไม่ถึง15นาทีบอกเสดแล้ว ที่สำคัญไม่เสียตังค์ครับ (เกือบ5โมงเย็น บัญชีกลับบ้านแล่วเลยปล่อยผมมา) สบายตัวเลยครับ

10. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ถ้าวิ่งมาแถวถนนจันทร์ได้เดี๋ยวจูนให้ ไม่คิดตังค์ครับ 08 6539 6399 ผมอยู่จันทร์ 42 หรือเจริญกรุง 63 แถววัดสุทธิน่ะครับ

11. chindubzdubz

chindubzdubz New Member Member

12
    0
    0
    ช่างแอบลืมอะไรแน่เลย ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้