จิตตก ขอความเห็นด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Changewattan, 20 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Changewattan

Changewattan New Member Member

30
    0
    0
    คำถามง่าย ๆ มีอยู่ว่า
    นำรถไปซ่อมบำรุง พบน๊อตเกรียวสั้น หัว 5 เหลี่ยม มีหมายเลข 7 ปรากฎ อยู่

อยากทราบว่า มันใส่ตรงไหน และถ้าไม่ได้ใส่ลงไป มันจะพังไหมงะครับ

- ' - '''''''''''''' T ' T

B14 ครับ ซ่อมบำรุงล้างจานจ่าย เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์
    ขับได้ปกติ แต่เกรง ระยะยาวได้เคลียดครับ:cry:

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    น๊อตมีแต่หกเหลี่ยมนะครับ แนะนำกลับไปถามช่างที่ทำรถให้นะครับท่าน

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เครียดด้วยเลย ของผมนี่น็อตเหลือเพียบ

4. Changewattan

Changewattan New Member Member

30
    0
    0
    สงสัยจะเป็น 6 เหลี่ยมละครับ ว่าแต่ !!! ถ้ากลับไปถามช่างแล้ว คำตอบคือ ...................... มีหวังเคลียดหนัก จัดเต็ม

อยากรู้ว่ามันท่านอื่นปกติกันไหม เวลาเห็นน๊อตเหลือ แบบว่า เออไม่เป็นไรหรอกมั้ง ประมาณนี้กันหรือเป่าครับ ผมจะได้เลิก นอย

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เบอร์อะไรครับ อาจจะแค่ นัทขันจานจ่าย เบอร์10 สองตัว ช่าอาจขันแค่ตัวเดียว

ถ้านัทถ่ายน้ำมันเครื่อง เบอร์ 14 ไม่น่าใช่ ถ้าลืม น้ำมันเครื่องนองไปแล้ว

6. Changewattan

30
    0
    0
    สัญญาลักษณ์ ชัดเจน สลัก ที่หัวน๊อต หกเหลี่ยม ว่าหมายเลข 7 ครับ :sad:

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เลขที่หัวนัทไม่ได้บอกขนาดมันครับ ถ้าจำไม่ผิดมันเป็นเลขบอกความแข็งแรง ครับ

ผมเกาว่าน่าจะนัทยึดจานจ่านแหล่ะครับ ลองดูมันมีสองตัว ช่างน่าจะลืมขัน

8. Changewattan

30
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวต้องไปลองส่อง ๆ ดู

นี่ถ้าใช่ คุณคือแฟนพันธ์โคตรแท้ B14 เลยครับ จำน๊อตได้ทุกตัว

9. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    น๊อตจานจ่ายอีกหนึ่งเสียงครับ หมุนตั้งไฟบ่อย จำได้อยู่

น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ก็ไม่น่าใช่ เพราะถ้าใช่ คงขับได้ไม่ถึงบ้านครับ

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
  11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ญี่ปุ่นทำเกิน...อิอิ

12. Changewattan

30
    0
    0
    ทุกคนรักรถ B14 กันจริง ๆ เลยครับ
    จำได้แม้กระทั่งน๊อต

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ แต่ผมไปก้ม ๆ มาแล้ว หาไม่เจอ 5555 แต่ส่อง ๆ แล้ว รูน๊อตว่างเพียบ T-T !!!

13. น๊อตจานจ่ายครับ..ลองดูดีๆนะเออ..แต่ถ้าอยู่ครบก็ไม่ต้องเครียดคิดได้สองอย่างครับ.. 1. ช่างอาจหยิบน๊อตเก่าในร้านมาวางใว้... 2. ลดน้ำหนักครับ..เอาส่วนเกินออก...อิอิ

14. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    อย่าเรียกว่า จิตตก เลยครับ

ผมว่าดีเสียอีก ทำให้เราตรวจเช็ครถ รอบครอบขึ้น

15. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    น๊อต คัน ข้างๆ

ที่ช่าง มา ลืม วางไว้

5 5 5

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้