หาร้านเชื่อมพลาสติกกันชนหน้าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Apple, 20 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    พอดูหูยึดตรงกันชนมันเริ่มฉีกแล้วกลัวไม่นานรอยฉีกมันจะวิ่ง กะจะเชื่อมไว้ก่อนแต่หาร้านเชื่อมพลาสติกไม่ค่อยได้เลย มีที่ไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ

2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ผมเคยเอา Civic FD รถที่บ้านไปทำครับ หูยึดขาดโคตะระง่ายเลย เอาไปให้อู่ตัวถังที่ซ่อมพวกรถชนหรืออู่ทำรถแข่งทั่วๆไปเนี่ยแหละครับทำให้ เชื่อมแล้วเจาะให้ใหม่ ใช้งานได้ปกติเลยครับ แต่ที่ผมเอาไปทำอู่อยู่ซอยลาดพร้าวซอยที่ถัดจากไปรษณีย์ลาดพร้าวซอยต่อไปน่ะครับ อู่อยู่ในซอย ชื่ออู่กังวาลชัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้