รบกวนทีคับsr20ชนเกียร์ga มีปัญหาไหม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย teefler, 19 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teefler

teefler New Member Member

76
    0
    0
    คือว่าตอนนี้รถผม b12 เครื่องsr20 ฝาแดง สาว่าเกียร์ที่ผมได้มาคือเกียร์ ga16 ซึ่งมันได้เสียแล้ว ถ้าซ่อมมันจะหายใหม่หรือว่า ยกเกียร์ใหม่ของ sr20 ดีกว่าคับ ใครรู้เรื่อง ราคา ช่วยที่คับเครียดมาก

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยครับอ่านเเล้วยังงงๆ

3. teefler

76
    0
    0
    คือว่าตอนนี้ รถผม วางเครื่อง sr20ผาแดงมา แต่เกียร์ที่ได้มานั่น มันเป็นเกียร์ของ ga16 อะคับ ซึ่ง ใช่ได้ซักพักแล้วมันพังอะคับ จะซ่อมหรือว่า หาเอาเกียร์ใหม่ที่เป็นของ sr20 ลงแทนดีกว่าอะคับ อยากทราบว่าจะลงเป็นเกียร์ออโต้ของsr20 กับหาเกียร์ธรรมดา อันใหนจะดีกว่าอะคับ ซึ่งตอนนี้ที่ใช่ยุ่และพังแล้วไม่รู้จะสามารถซ่อมได้หรือป่าว มันคือเกียร์ของ ga16 อะคับ อยากทราบว่าจะซ่อมเกียร์และมันจะคุ่มไหมทนไหมหรือว่ากัดฟันเปลียนไปเลยดีกว่าคับแนะนำทีครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    งั้นเปลี่ยน เกียร์ SR เลยดีกว่าครับ จะธรรมดาหรือออโต้ ก็ตามการใช้งาน

5. teefler

76
    0
    0
    เกียร์sr มันอยู่ลูกเท่าไหร่อะคับพี่ รบกวนทีคับ -.- ปวดหัวกับรถมากๆเลยตอนนี้

6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ถ้าsrไม่โบแนะนําเกียร์เล็กก็พอครับ
    ลูกละเท่าไรโทรไปหาอารต์0817333825ได้เลยครับ
    เพราะผมได้อะไหล่ทั้งคันจากคนนี้ละครับ ไม่ผิดหวัง
    เออว่าแต่เกียร์gaแน่เหรอครับที่จับมาชนกะเครื่องSR
    เพราะผมพึ่งเคยได้ยินจากคุณคนแรกนี่ละครับ

7. teefler

76
    0
    0
    เดี่ยวผมอัพรูปให้พี่ดูว่า ใช้เกียร์Gaป่าวแต่มันยังเปนครัชสายยู่เลยอะคับ[​IMG]

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:24:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:23:59 ----------

รูปเกียร์นะคับพี่

http://image.free.in.th/show.php?id=0e3aa88c4e503b761edffa62025b34ba

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เกียร์ ga ชน sr ไม่ได้นะครับ เกียร์ มีทั้งคลัชสายกับ คลัชน้ำมัน
    ส่วนแผ่นคลัชขนาดเท่ากัน 8 นิ้ว

9. teefler

76
    0
    0
    และรูปเกียร์ที่ผมลงไว้นี้มันเกียร์ของ srปะคับพี่ คือที่ร้านมันบอกว่าชนกันได้แต่เกียร์มันเหมือน เครื่องgaเครื่องเก่าผมเลยอะคับ

ปล.ขอบคุณคับที่บอกแนวทาง มือใหม่อะคับ

10. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ถ้าไมผิดนะครับเกียร์srเล็กคลัชสายครับ
    แล้วถ้าจําไม่ผิดราคาเกียร์ตัวนี้น่าจะอยู่ป่วนเปี้ยน5000+-ครับ อยากรู้แน่ๆโทรไปเบอร์ที่ผมให้นะครับรับประกันชัวร์ทุกเรื่อง
    แล้วที่มันพังอะอาการเป็นยังไงครับ

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขอเก็บฟามรู้สะสมไว้นะคร๊าบ อิอิ

12. teefler

76
    0
    0
    คืออาการเริ่มจาก สายครัชขาด และผมยัดเกียร์ 2ไว้ และมันดับ คราวนี้ก้อฟื่นๆขับไปอู่และ พอใส่สายครัชเหยียบครัชแล้วเข้าเกียร์ไม่ได้ พอรื่นก้อเปนไรไม่รุ้คับ เข้าเกียร์ไม่ได้อะคับเกี่ยวกับเฟื่องข้างในมั่ง

13. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    ผมว่าเกียร์ธรรมดาพังยากครับ
    ไม่ทราบใส่สายครัชแล้วตั้งสายดีหรือเปล่า
    ถ้าตั้งสายครัชไม่ดีเกียร์เข้าไม่ได้เหมือนกันนะครับ
    เหมือนกับว่าชุดครัชไม่ยอมจากเลยเข้าไม่ได้
    อู่ที่ทํานี่ทําประจําเปล่าครับ:eek:

14. nakhlah

nakhlah New Member Member

16
    1
    0
    ความรู้ทั้งนั้น อิอิอิ

15. teefler

76
    0
    0
    คือว่าก่อนหน้านี้รถผมสายครัชขาด แล้วผมติดเครื่องกระชากเข้าเกียร์โดนไม่ได้เหยียบครัชเพราะสายขาด และพอเข้าอู่ ปุ้บใส่สายครัชก็เข้าเกียร์ไม่ได้เลย เลยต้องผ่าเครื่องอะคับ
    เรื่องอู่ อู่นี้เค้าวางให้ผมอะคับ แต่ว่าจะเปลี่ยนแล้ว ปัญหาตามมาตลอดเลย ทำมาได้ 1กว่า ซ่อมมาเปน 5-6รอบแล้ว -.-

16. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    กระทู้เดิมของน้อง
    http://racingweb.net/forum/showthread.php/797869-b-12-อยากวางเครื่อง-แนะนำทีคับ

การวางเครื่องใหม่แล้วไม่จบนี่มันเสียเวลาจริงๆ

ใน sunny Thailand Club เราก็มีหลายอู่นะครับ
    ที่นิยมไปวางเครื่อง ซ่อมรถ รวมให้การดูแลรถ

จะไป อู่ติ่งเซอร์วิส หรือ อ๊อด นวลจันทร์ ก็แล้วแต่สะดวก จบได้แน่

วางเครื่องไม่ใช่เสียบเครื่องลงไป สตาร์ทติดแล้วเอาไปวิ่ง
    มันมากกว่านั้นเยอะ...............................
    บางครั้งไกลหน่อยก็ต้องไป......

สู้ๆ นะครับ

17. teefler

76
    0
    0
    พี่ตอนนี้ผมรู้แล้วเกียร์ผมที่มันเสียเพราะตรงเกียร์สองมันมี ลูกปืนมันค้างยุ่ข้างในตัวแกนที่ใส่เกียร์อะคับ ตรงเกียร์สองมันสลายกับตัวแกนเลย ไปแก้มาแล้ว แล้วอาการครัชใหม่มาอะพี่ สมควรเปลี่ยนป่าวเอ่ยคือมันลื่นนิดนึง และมีรอยใหม่ สมควรจะเปลี่ยนครัชมั่ยเนี้ยกับหวี่อะคับแต่ที่ผมไปทำเค้าบอกว่า ทำเสริจใส่เกียร์สบายเลยคับเอาไงดีเค้ารอบว่าครัชผมใส่่ได้อีกปีสองปี ถ้าไม่ออกกระชากไม่บ้าระหั่ม ถ้าครัชลื่มนี้มันมีอาการเปนยังไงมั่งอะคับ สมควรเปลี่ยรครัชดีมั่ยอะคับ คือ ใช้แบบขับไปเรียนอะคับไม่ได้ ปี๋ดป๊าดอาไรอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้