อัดรอบสูงมีเสียงคราง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ชาคริต คูสินทรัพย์, 17 พฤษภาคม 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
    ....มีเรื่องรบกวนถามนิดนึงครับ..เวลาขับอัดรอบสูงๆแล้วมีเสียงดังจากห้องเครื่อง..แกร๊กๆๆๆๆๆๆ..ถี่มากๆ...เข้าใจว่าเป็นเสียงวาล์วเขก..
    ....อยากทราบคำยืนยังจากพี่ๆนักอัดรถหรือช่างเครื่องครับว่าเป็นเสียงมาจากอะไร......
    ...
    ..
    เริ่มดังครั้งแรกเมื่อเดือนมกราคมครับ..ไปลุยอ่างขางกับดอยสุเทพมา..รถติดๆด้วยนะ..:(

1. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ตั้งไฟแก่ หรือเปล่า เสียงไฟเขก

2. เด๋วจะลองเช็คดูครับ..ขอบคุณครับ...

3. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เข้ามาดูเสียงคราง

เรื่องเสียงนี่หาต้นตอยาก หาช่างโลด

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าเสียงไฟเขกอะคับ อิอิ เพราะผมก็เป็น ลองไปตั้งตรงจานจ่ายไฟให้ลงมาอีกนิดอะคับ น่าจะช่วยได้

อิอิ แต่ผมทนนะคับ เพราะถ้าตั้งลงแล้ว รถก็จะพุ่งน้อยลงด้วยอะคับ อิอิ

5. ลองดูแล้วอ่ะครับ..อิอิ...จริงอย่างที่ว่ากันพุ่งช้า..เสียงหาย....เอากลับมาเท่าเดิมก็พอละ..เด๋วขับไม่มันส์..ทนๆเอาอ่ะเนอะ..:p:p:p:p:p

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    หาย แล้ว ใช่ไหม พี่น้อง

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อาการนี้ ผมก็ยังไม่หายเลยนะคับพี่ ไม่รู้เพราะเติมน้ำมันโซฮอล 95 ป่าว มันเลยมีเสียงไฟเขกอะคับ วิธีแก้ก็คือ ต้องปรับจานจ่ายให้ลงอีก แต่พอลงแล้ว รถแทบจะเหยียบไม่ค่อยขึ้นเลยอะคับ ทุกวันนี้เลยต้องทน เปิดวิทยุดังๆ หน่อย อิอิ กลบเสียงไฟเขกซะ ฮร่าาาาาาาาาาาาา

8. ผมยอมเติม 91 นะ ลองดูว่าเป็นที่น้ำมันด้วยมั้ย..แต่ก็ไม่แตกต่าง..เขกๆๆๆๆๆๆๆตอนรอบสูงๆเหมือนเดิม...ก็เปิดเพลงกลบเหมือนกันอ่ะ...55555555555+

x ปิดคดีละ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้