อยากทราบความเตี้ย Mugen กับ Type-R

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย OFFsmiTH, 18 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    รถผม Lev ตอนนี้ใส่ลิ้นหน้า mugen อยู่ แต่ไม่เคยใส่ลิ้น Type-R

รบกวนพี่ๆที่ทราบหรือมีประสบการณ์ ไม่ทราบว่าลิ้นแบบไหนเตี้ย หรือสูงกว่ากัน แตกต่างกันประมาณกี่เซนต์ครับ :teeth:

2. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    จากซ้าย 1. Mugen
    2.Sir
    3.Type-R
    ถูกป่าวหว่า 55+ อยู่ที่โหลดด้วยม้างค๊าบบบ

3. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    โหลดเท่ากัน ลิ้นMugen น่าจะเตี้ยสุด

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0

รถพี่กับเบสโหลด พอๆ กันแต่ของเบสคันขาวเตี้ยกว่า คงต่างกันนิดนึง ละมั้ง แต่มองตามหน้ากว้างแล้ว mugen กว้างกว่า ก็คงน่าจะเตี้ยกว่า

5. OFFsmiTH

249
    0
    0
    สามคันนับจากซ้ายใส่ล้อขอบเท่าไหร่กันบ้างเหรอคับ

ดูเหมือนคันที่สอง(นับจากซ้าย)เตี้ยจัง ใช่ลิ้น Sir มั้ยครับ

6. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    เคยใช้ทั้งสองตัวเลย ตัวมูเก้นจะโดนพื้นถนนค่อนข้างบ่อยกว่า ขึ้นเนินลงเนิน โดนบ่อย โดนจนแตกกันไปข้างนึง ส่วน Type-R ใช้มาไม่เคยโดนเลย ก๊ากก

7. OFFsmiTH

249
    0
    0
    เห็น type-r กับ Sir คล้ายกันมากเลย แบบไหนจะเหมาะกับ ติ่งหลัง ,หางMugen มากกว่ากันครับ

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ผมใส่ type r แต่ ชอบ sir อะ

9. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    แล้วซื้อมาใส่ไมอ่ะฮ่ะ

10. OFFsmiTH

249
    0
    0
    เอิ๊กๆ เหมือนผมอะระหว่าง Sir กับ Type-R ผมชอบทรง Sir แต่ใจบอกว่าคูเป้เหมาะที่จะไป Type-R มากกว่า(หรือคิดไปเองมะรุ)

ถ้าผมไปใส่ลิ้นหน้า Type-R แต่ หางกับติ่งหลังยังเป็นMugen พี่ๆว่ามันจะดูแปลกๆ หรือมั่วๆซั่วๆไหมอะครับ

11. punkskate007

3,546
    1
    0
    เอาที่เราชอบอย่าไปคิดมาก

12. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    รถผม ใส่ลิ้นหน้า Type-R ติ่งหลัง Mugen ผมว่าสวยดีครับ ดูเข้ากันได้ดีมาก ลงตัวเลยละครับ
    ถ้ามีรูปผมจะเอามาลงให้ดูนะครับ

13. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    อ่า..คือ จริงๆลิ้นหน้า Sir สำหรับตัว Lev หน่ะ มันไม่มีหรอกนะครับ ที่เห็นๆกันมันคือลิ้นที่ตั้งใจจะก็อป Type R แต่ก็อปไม่เหมือน มันถึงคล้ายๆไงแต่เขี้ยวสองฝั่งมันยื่นกว่า Type R ไม่รู้ใครเป็นคนแรกที่เรียก Sir แต่ทุกวันนี้ก็ยังมีงานใต้หวันออกมาขายกัน มันก็ดูดีไปอีกแบบนึง แต่มันจะแปลกๆอ่ะดิ จะ Type R ก็ไม่ใช่ จะ Sir มันก็ไม่มี ฮ่าๆ

ผมก็ใส่อยู่ หน้าType R +ติ่งหลังMugen ก็โอเคน๊ะ :D

14. punkskate007

3,546
    1
    0
    มีเรื่องฮามาเล่า ที่ทำงานก้องเค้าด่าว่าลาวที่เรียก ลิ้นหน้า เค้าบอกไอ้ลาวเค้าเรียกสเกิร์ตไอ้ฟาย - -"

15. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    front lip
    เว้ย

16. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    เค้าเรียกกันชนหน้าต่างหาก 5555

17. punkskate007

3,546
    1
    0
    ไอ้คนด่าตู น้ำมันเครื่องแม่มยังดูไม่เป็นเลย แสด

18. OFFsmiTH

249
    0
    0
    555 ผมว่ามันก็เรียกได้ทั้งนั้นแหละครับ

ทีแรกว่าจะจัดของก๊อป Type-R อยู่เลย แหะๆ พูดตรงๆแบบไม่อายผมประเภท มีของก๊อปก็เอา ถ้าไม่มีค่อยหาแท้ซ้าด้วย เอิ๊กๆ

19. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ยังไงถ้ามีเวลารบกวนรูปที่ถ่ายจากด้านข้างทีนะครับ อยากเห็นความงามในการผสมผสานระหว่าง Type-R + Mugen = Type-Gen 55555+

20. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    อยากได้แบบ มูเก้น บ้าง จัง ^__^

21. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ของเค้าก้มูเก้นนะตัวเอง
    น้ำมันเครื่อง ก้ไปดูร้านขายน้ำมันเครื่องสิวะเพ่ก้อง จะให้ดูที่ไหนวะเพ่ 555+

22. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เตี้ยพอกัน เพราะปีที่แล้ว พรีชีพไปอย่างละ2อัน แง้วๆๆ

23. OFFsmiTH

249
    0
    0
    เหลือ ก็เอามาแบ่งผมนะคร้าบ อิอิ

24. OFFsmiTH

249
    0
    0
    อีกนีสครับ ลิ้น Virs กับ Type-r ใช่แบบเดียวกันไหมครับ

25. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ส่วนตัวผมว่าไกล้เคียงกันนะครับ รอผู้รู้จริงอีกทีดีกว่า อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้